Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านผู้มีความรู้เรื่อง กูข้อมูลโดยเปลี่ยนบอร์ด HDD หน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านผู้มีความรู้เรื่อง กูข้อมูลโดยเปลี่ยนบอร์ด HDD หน่อยงับ

คือถ้า HDD ผมเสียแล้ว...
    1. ถ้าผมสามารถหา บอร์ดรุ่นเดียวกันมาเปลี่ยนได้ หลังจากเปลี่ยนแล้ว ผมจะสามารถดึงข้อมูลออกได้เลย หรือ ต้องมีการ format หรือ ทำ Index อะไรใหม่มะงับ @@? (กาลังกัวว่าส่วน patitiontable พวกนนี้จะอยู่ที่บอด >.<")
    2. ถ้าผมหารุ่นที่ใกล้เคียงกันได้ (ต่างกันแค่ ตัวหนึ่ง มี NCQ อีกตัวไม่มี) จะสามารถนำมาใช้แทนกันได้มะงับ >.<? (ตัว NCQ เนี่ยมัน control ด้วยบอดอย่างเดียวปะ >.<?)
Working...
X