Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับฺิBenq s41เรื่อง Bluetoothกับกล้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับฺิBenq s41เรื่อง Bluetoothกับกล้อง

คือวันนี้ผมเพิ่งไปซื้อโน้ตบุ้ครุ่นBenq s41 ที่คอมมาร์ทมา
    แต่พอลองใช้แล้ว ผมใช้กล้องไม่ได้อ่าครับ คือไอ้ตัวโปรแกรมWebCam Companion 2 เปิดได้ ทำอะไรได้ตามปกติ
    แต่เวลากดcaptureรูปมันไม่ขึ้นอ่าครับ ไม่รู้ว่ารูปที่ผมกดถ่ายมันไปอยู่ทีไหนอ่าครับ หรือว่ามันมีปัญหาที่ตัวกล้องหรือโปรแกรมครับ

อีกเรื่อง บลูทูธ ผมมันใช้งานไม่ได้อ่าครับ ใครมีไดร์เวอร์ยังไงช่วยบอกหน่อยครับ

คือ เค้าลงโปรแกรมXPให้เลยอ่าครับ แต่ไม่รู้ทำไมกล้องกับบลูทูธถึงใช้ไม่ได้ช่วยบอกด้วยครับ

Comment

ที่ว่า BT ใช้งานไม่ได้นี่ คือ ลงDriver BTยังไม่ได้ หรือ ลงDriver BTได้แล้วแต่ยังใช้งานไม่ได้ครับ

Comment

เปิด switch ด้านข้างรึยัง ?
        กด fn รึยัง ?
        ลงโปรแกรม Hotkeyรึยัง?
        สุดท้ายถ้าไม่ได้พลาดไรค่อยกลับมาเช็คที่ driver ส่วนเรื่องกล้อง ดูที่ driver ครับ แล้วก็ลองดูเรื่องโปรแกรม webcam companion

Comment

ถ้ากดcaptureรูปไม่ได้ ลองลงโปรแกรมQShot ในแผ่นไดรเวอร์วิสต้าอ่ะครับ ลงXPได้เหมือนกันครับ ผมลองแล้ว

Comment

ส่วนไดร์เวอร์ XP ทั้งหมด โหลดตามลิงค์นี้เลยก็ได้ครับ ^^
            http://www.synnex.co.th/html/product...S41/index.asp#

Comment

Working...
            X