Announcement

Collapse
No announcement yet.

SATA 1 ใส่กับบอร์ดที่รองรับ SATA 2 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SATA 1 ใส่กับบอร์ดที่รองรับ SATA 2 ได้ไหมครับ

คือว่าเมนบอร์ดของผมรองรับ SATA2 และก็มี harddisk SATA2 อยู่แล้ว 1 ลูก
    พอดีได้ harddisk SATA1 มาจากญาติ มันจะสามารถต่อเพิ่มเข้าไปได้ไหมครับ
    มันจะพังหรือเปล่า

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ได้ครับ
    หิหิหิ ผมใช้ตั้ง 2 ลูกแนะ กับ DQ6 ที่รองรับ HDD SATA2 (อนุรักษ์ของเก่า)
    เสียบๆ เข้าไปเลย ใช้งานเหมือน SATA2 นั้นละ (แต่ทำงานที่ 150/MBs)

Comment

ได้สบายคับผมก้อใช้อยู่^^

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
        X