Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับการ์ดจอXFX8800GTS หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับการ์ดจอXFX8800GTS หน่อยคับ

พอดีเพิ่งไปซื้อมาแล้ว ตงการ์ดมันมีช่องให้เสียวไฟ แต่PSU ของผมมันไม่มีที่ช่องที่เสียบ Enermax 460W ทำงัยดีครับ

ซื้อสายเพิ่มเอาจิ 150 บาท

Comment

Originally posted by Herulaya View Post
      ซื้อสายเพิ่มเอาจิ 150 บาท
      ขอบคุนครับ ว่าแต่เสียบกับสายไหนหรอคับ

Comment

เสียบกับหัว molex ของ PSU ครับ 2 หัว
        ขอให้สายสีเหลืองตรงกันเป็นใช้ได้

ประสบการณ์ตรง
        เนื่องจากผมใช้ Enermax 460W กับ ASUS EN8800GTS
        ทั้งๆ ที่ System ก็เดิมๆ ไม่ได้ OC อะไรเลย ใช้ไป 3-4 เดือนแล้วแต๊บ
        ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ Enermax Liberty 500W แล้ว ไม่พบปัญหาใดๆ อีก
        Last edited by Pat_CSSU; 2 Nov 2007, 09:56:25.

Comment

ผมเปลี่ยนกาดก็เปลี่ยน psu กันไว้ เดิมก็ใช้ Enermax 460W แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น asus 550 w ยังไม่ค่อยประทับใจเท่าไร ตรงที่มีเสียง งิ๊ด ๆๆ ดังเป็นพัก ๆ

Comment

Working...
          X