Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ เกี่ยวกับ EEE PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ เกี่ยวกับ EEE PC

ขอถามเลยนะครับ

1. เพิ่มแรมเองได้เปนซัก 1 G ได้ไหม (DDR2 667)
    2. แบต นานกี่ชัวโมง
    3. ใช้งาน office ภาษา C แอสแซมบี้ MCS-51 เล่นเนต เล่นmsn จะไหวมั้ย

่ก่ะขาย vaio มาเล่นเจ้านี่ล่ะ แบกไปแบกมา บ้านก่ะมหาลัย ไม่ไหวครับ นั่งรถเมย์อีก

ปล.ถ้าผมจะหนีไปเ่ล่นเจ้านี่ มีคัยสน CR13 ของผมมั้ยอ่ะ เด่วปล่อยให้ราคากันเอง

ขอบคุณครับผม

Comment

ขอบคุณครับ
      แต่อยากรู้มัน อัฟแรมเองได้ไหมนะ

Comment

บัดกรีมาจากโรงงานเลยครับ = =

โหดเจงๆ

Comment

แย่จัง สงสัย รอรุ่นแรม 1 G จะเข้าท่ากว่า

Comment

ผมก็รอรุ่น 1 G อยู่ครับ แพงหน่อยแต่ไม่ต้องอัพเอง

Comment

ขอโทษนะ ครับ แต่ว่า เครื่อง EEE นี่มันมี wifi ในตัวมั้ยครับ

Comment

800 * 480 เขียนโปรแกรมนับถือๆครับผมใช้ 1280 * 1024 เขียนโปรแกรมยังอยากได้จอใหญ่กว่านี้ิีอีกเลย -*-

Comment

อย่างน้อยก็ต่อออกจอคอม นอกไว้พิมงานนานๆได้ครับ ^^

น่าพกแทน MP3 แฮะ

Comment

เพิ่มได้ครับ ตั้งหลายเว็บเค้าก็บอกกัน มันมีแค่สล๊อตเดียวครับ ถ้าจะอัพเป็น 1 GB ต้องถอดอันเก่าออกเลยครับ
                    แต่สามารถอัพได้ถึง 2 GB เลยครับ

Comment

ครับลองดูนี่ก็ได้อัพได้จริง http://www.youtube.com/results?searc...&search=Search
                      แต่อันไหนจำไม่ได้ลองดูเองนะ

Comment

Originally posted by oakk View Post
                        ขอโทษนะ ครับ แต่ว่า เครื่อง EEE นี่มันมี wifi ในตัวมั้ยครับ
                        มีครับ

ตอนนี้หาวิธีพิมพ์ไทย ใน asus eee อยู่อ่าใครทำเป็นช่วยสอนทีนะครับ

Comment

พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพ์น่ะครับ อยากทราบว่าไอ้เจ้า eee pc เนี่ย ถ้าลง XP เวลาใช้งานมันจะเร็วหรือช้ากว่าเครื่อง PC ที่เป็น pentium II 350MHz แรม 512 ครับ ขอบคุณครับ

Comment

เร็วกว่าครับ

Comment

รบกวนอีกนิดนะครับ อยากทราบว่าเจ้า eee pc เนี่ย มันใส่ air card ได้รึเปล่าครับ และความจุ 4G มันพอสำหรับ window XP + microsoft office + norton antivirus + photoshop รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
                              Last edited by -Kae-; 3 Nov 2007, 01:17:36.

Comment

Working...
                              X