Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ช่วยผมหน่อยคับเกี่ยวกัน 8800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ช่วยผมหน่อยคับเกี่ยวกัน 8800GT

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าผมซื้อ MSI 8800GT มาใช้คับและได้รอง 3Dmark06 build110 ผมได้คะแนนแค่ 7900นิดๆ ที่ผมรองทดสอบที่ 1280*1024 นะคับ คือผมงงมากเลยคับ ผมรองอ่าน review ที่ชาวบ้านเค้าทำๆกันมาไม่เคยมีใครได้ต่ำกว่า 1หมื่อนแต้มเลย เฉลี่ยอยู่ที่ประมาณ 12000ด้วยซ้ำไป
    spec com ผมนะคับ
    X2 4400+ @2.3Ghz
    ram samtronic 512MB*2 @ 660Mhz
    Forceware 169.04 &Ntune 5.05.47
    ที่เหลือก็ตามลายเซ็นอะคับ
    คือผมพอเข้าใจนะคับว่าของผมมันต่างกับที่เค้าทำ review แต่ไม่น่าจะต่างกันขนาดนี้เลยนะคับ ไม่ทราบว่ามีใครพอทราบหรือเปล่า
    ปล1. รองกับพวกเกม COH ก็ต่างกันคับต่างมากด้วย avg review เค้าได้ 127 fps ผมได้แค่ 53.1fps เอง
    ปล2. เคยใช้ 8600gt คะแนน3Dmark06หรือพวก fpsของเกมต่างที่ได้ ก็ไม่ต่างจาก review เลยนะคับ
    (เซ็งมากคับตอนที่ใช้ 8800gts ก็ที่แล้วแต่ตอนนั้นได้ 7500 ต่างจาก review ชาวบ้านเค้าแค่ 2-3พันแต็มยังพอรับได้ แต่นี้รับไม่ได้จิงๆ)
    Last edited by pooparat; 1 Nov 2007, 23:08:52.

ก็เค้าใช้ C2D กันอ่ะครับ

Comment

ลองเพิ่มแรม ดูสิครับ

น่าจะดีขึ้น

แรม 1g มันดูน้อยไปหน่อย สำหรับเล่นเกมสมัยนี้

Comment

การ์ดมีปัญหาครับ

เอามาขายให้ผมซะดีๆๆๆๆ

Comment

ไปเปิด AA ในไดร์เวอร์ VGA อะปาวนะ คะแนนลดนะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ก็เค้าใช้ C2D กันอ่ะครับ
            ตอนใช้ 8600gt คะแนนผมก็ไม่ต่างจากเครื่องน้องชายที่ใช้ E6750 นะคับ

Originally posted by peachtoy View Post
            ลองเพิ่มแรม ดูสิครับ

น่าจะดีขึ้น

แรม 1g มันดูน้อยไปหน่อย สำหรับเล่นเกมสมัยนี้
            ว่าจะรองดูเหมือนกันคับรองเงิน

Originally posted by JoG@ BoNITo View Post
            การ์ดมีปัญหาครับ

เอามาขายให้ผมซะดีๆๆๆๆ
            อันนี้คงไม่ใช่ปัญหาแล้วมั้งคับ อิๆ

Originally posted by TWK. View Post
            ไปเปิด AA ในไดร์เวอร์ VGA อะปาวนะ คะแนนลดนะ
            อันนี้ตอนแรกเป็น app controll ผมรองไปปรับให้มันเป็น off แล้วแต่ยังคงได้คะแนนเท่าเดิม

Comment

ไฟไม่พอ หรือเปล่าครับ ?

แต่เท่าที่ดู จขกท. ก็ใช้ Enermax 460W ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ - -

Comment

Originally posted by Xpert View Post
                ไฟไม่พอ หรือเปล่าครับ ?

แต่เท่าที่ดู จขกท. ก็ใช้ Enermax 460W ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ - -
                อ่อตอนนี้ใช้ Thermaltake 500W purepower อยู่อะคับคิดว่าน่าจะพอ

Comment

ลองเล่นเกม ดูยัง ครับ ลองดู นะครับ

Comment

AMD แต้มมันจะน้อยหน่อยนะครับๆๆ

Comment

รองเกม lost planet กับ COH: oppsing ดูอะคับ fps มันได้ต่ำกว่า ตาม review ตูมเลยคับ ถ้าเทียบกับตอนใช้ 8800gts นะคับ ตัว 8800gt มัน fps เยอะกว่าประมาณ 20 เท่านั้นเองคับ
                      Originally posted by newsgau View Post
                      AMD แต้มมันจะน้อยหน่อยนะครับๆๆ
                      น้อยกว่ากัน 5000เลยเหรอคับ งี้น่าหันไปเล่น C2D จัง
                      Last edited by pooparat; 2 Nov 2007, 00:50:10.

Comment

cpu ไปไม่ถึงมั้งครับท่าน

อีกอย่าง "ลอง" นะครับไม่ใช่ "รอง"

ผมอ่านแล้วมันขัดๆอ่ะ

Comment

Originally posted by zx430564 View Post
                          cpu ไปไม่ถึงมั้งครับท่าน

อีกอย่าง "ลอง" นะครับไม่ใช่ "รอง"

ผมอ่านแล้วมันขัดๆอ่ะ
                          ถ้าจิงนี้ผมเศร้าตายเลย

Comment

ผมเคยเทส 3d 06 ตอนแรก 3600+ ไม่ oc @ 1900 mhz ผมได้ 7700 คะแนน กะ HD2900 ต่อมา ผมลากไปอยู่ที่ 3.0Ghz แล้วเทสใหม่ คะแนนไปอยู่ที่ 10900 cpu มันมีผลต่อการรีดแรงม้าของ gpu พอสมควรคับ ลองลาก cpu ขึ้นมาหน่อยคับ

Comment

ไม่ต้องแปลกใจครับ ผม X2 4400+ กับ 8800GT 700/2000 ยังได้แค่ 7900 เอง

สงสัยจะตันที่ cpu จริงๆ ว่าจะหาเปลี่ยนอยู่นี่ละครับ เฮ้อ เซ็ง

Comment

Working...
                              X