Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของ สติ๊กเกอร์ กันรอย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของ สติ๊กเกอร์ กันรอย

ไม่มีอะไรมากครับ แค่อยากจะมาบอกเล่าในความคิดของผมน่ะ (ย้ำนะครับ ในความคิดผมคนเดียวนะ)

ก่อนที่จะถึงงานคอมมาท ผมตั้งใจมากว่าถ้างานมาจะเอาโน๊ตบุคไปติดสติํ๊กเกอร์กันรอย บริเวณฝาตัวเครื่อง เพราะคิดว่า โอ้วคงจะสวยน่าดู

พอถึงวันงานวันแรกครับ ผมก้อบึ่งไปเลย เดินหาอยู่นานสองนานก็ไปเจอเข้า ผมก็มองดูเครื่องของคนอื่นที่เขาทำกัน ผมคิดในใจ(ไม่สวยอย่างที่คิดเลยแหะ นึกว่าจะแปะเนี๊ยบ)
    ผมก็ เอาวะ ลองหน่อย และก็เลือกลายที่ถูกใจมาให้เขาแปะให้ พอเสร็จแล้วเอามานั่งดู ลายน่ะสวยนะ
    แต่แปะไม่เนียนเลย = = อยากจะแนะนำว่า ถ้าใครอยากจะลองแปะ ลองเสียเวลามานั่งทำที่บ้านเองยังจะเนี๊ยบกว่าเลย แปะให้ผมเบี้ยวสุดๆ เฮ้อ! ตั้ง300แน่ะ เสียดายตัง - - ถ้าใครได้ไปถึงร้านที่รับทำประเภทนี้ลองตัดสินใจดูดีๆนะครับ ผมว่ามันไม่ได้สวยอย่างที่ิคิดเท่าไร

ก็เท่านี้แหละครับ ไม่มีอะไรมากแค่มาบอกเล่าให้ฟังสำหรับคนที่อยากจะติด ในความคิดผมนะมันน่าจะดีกว่านี้ ผมยังอยากจะแกะออกอยู่เหมือนกัน แต่ใช้ไปสักพักก่อนดีกว่าเสียดายตัง
    Last edited by comeng; 2 Nov 2007, 01:11:49.

อยากเห็นรูปจังครับ ^^

ส่วนเรื่องแปะ ผมเคยแปะที่กันรอยหน้าจอ ผลออกมาคือ ชีวิต bud ob มากครับ TT เจ๊งฟรี 180 ติดยากมากกกกกกกกก

Comment

เอาแบบผมดีกว่าหาร้านรับทำป้ายโฆษณาดีๆ ให้เขาเอาสติ๊กเกอร์ฝ้าหรือสติ๊กเกอร์ใสติดให้ แต่แนะนำฝ้าเพราะว่าเวลาจับแล้วรอยนิ้วมือติดยากมาก เขาค่าติดแค่ 150 เองเนี๊ยบสุดเพราะสติ๊กเกอรจะหดตัวเมื่อโดนความร้อนจากไดร์เป่าเวลาเขามุมนี่สุดยอดเลยเข้ามุมโค้วได้เนียนมากๆผมไม่เสียดายเงิน 150 เลยสักนิด

Comment

คุณ watitta ทำแถวไหนหรือครับ
        อยากจะทราบว่าถ้าไปทำแบบนั้น เวลาลอกออกมาจะเป็นยังไงบ้างหว่าาา

Comment

ผมทำที่ พันทิพย์งามวงวานชั้น5ครับ ร้าน CD TECH เวลาลอกคนติดเขาบอกว่าลอกง่ายเพราะว่าสติ๊กเกอร์ใช้ของ KODAK คราบกาวเหลือน้อยมากจนแทบไม่มี

Comment

ใช่ครับ ติ๊กเกอใส แผ่น 20 บาท เอง

Comment

Working...
            X