Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมจะพังแล้วช่วยด้วยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมจะพังแล้วช่วยด้วยนะคับ

เมนบอร์โ P5VDC-X แรม 533 1 กิก 2 ตัว ฮาร์ดิสก์ 80 กิก ไอดี เคลมมาใหม่

คือว่าผมไปเปลี่ยนแรม เป็นบัส 533 มา 1 กิก 2 ตัว นะคับ
    ***แต่เดิมใช้บัส 400 1 กิก และ 512 เมกะไบต์ พอเปลี่ยนมาก็จอฟ้าบ้าง เครื่องรีสตาร์เองบ้าง แล้วฮาร์ดิสกมีเสียงดังแครกๆๆ เลยตัดสินใจนำอาร์ดิสกไปเคลม พอลงวินโดใหม่ก็ไม่หาย ก็เกิดอาการแบบที่รูปนะคับ ส่วนโค้ดจอฟ้า 0X00000050 0X000000D1 รบกวนด้วยนะคับ ช่วยแก้ ด้วย

***แต่เมนบอร์ดผมรองรับได้ FSB 1066 แต่เวลาใส่แรมแล้วผมไม่ได้ปรับอาไรที่บอร์ดเลยอ่าคับ มันเกี่ยวกับเปล่า

ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ดูครับ

Comment

ลองเปลี่ยนเครื่องใหม่ดูครับ

Comment

ลองดูนะ ไม่เสียหาย

คุณลอง เข้าไปดูใน BIOS ดูว่ามันตั้ง AUTO ไว้หรือเปล่า ดูตรงที่ BUS นะครับ ลองดูละเอียดๆหน่อยนะครับ รู้สึกจะตั้งได้ครับถ้าเป็น AUTO อยู่ ก็ลองเปลียนให้เท่ากะบัส ของ RAM นะครับ

Comment

Working...
        X