Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ HDD ตัวไหนดี และ VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ HDD ตัวไหนดี และ VGA

Hitachi
    Seagate
    Western

เลือกใช้ตัวไหนดีครับ3ยี่ห้อข้างบนนี่อ่ะครับขอด่วนหน่อย เป็น SATA น่ะครับ 320 GB

และ VGA
    512MB PCIe(16x) 8500GT (TD) Point Of View

256MB PCIe(16x) 8500GT DDRIII (TD) FORSA

2ตัวนี่เลือกอันไหนดี

hd ผมเอา ws

vga ไม่น่าเล่นทั้ง 2 ตัว ขยับไปเล่น 8600 gt ดีกว่าครับ

Comment

HDD ถ้าเป็นพวกหูไว มะแนะนำ seagate นะงับ ใช้มา หลายตัวละ sound effect ทุกตัว
      แต่ผมกะยังใช้ seagate ^^a (มีอยู่ 4 ลูก ที่ 5ปี+ WD bad ปายหมดละ 2 ลูก อีก 2 seagate ยังคงเรียบร้อยดีอยู่)

VGA แนะตามข้างบนเลยงับ ข้ามปาย 8600gt ดีก่า

Comment

ขอรออ่านความคิดเห็นอีกซัก3คน

Comment

seagate ทนครับแต่เสียงดัง ถ้าใช้ vista แนะนำ wd แบบมี NCQ รหัสYS ครับคุ้ม

Comment

ผมว่า 3 ยี่ห้อนั้น OK ทั้ง 3 ตัวนะ (ใช้ทั้ง 3 ยี่ห้อนั้นพอดีเลย)
            ให้ดูประกันครับ ศูนย์ใหญ่ๆ OK ละ
            ส่วนตัวชอบ WD นะ เงียบดี หมุนไม่ค่อยมีเสียง
            ส่วนการ์ดจอ ท่ารุ่นเดียวกันดูที่ Core/Mem ครับ สูงกว่าแรงกว่า

Comment

งับ อันไหนแพงอันนี้แหละดี

Comment

8800 GTS เลยท่าน กำลังปล่อยเลยอิอิ

Comment

WD เงียบ และถูก กว่า
                  seagate ทนร้อน แต่เสียงดัง

ประกัน ตอนนี้ น่าจะเท่ากันนะคับ5 ปี

Comment

Working...
                  X