Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อnotebook แต่????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อnotebook แต่????

คืออยากใช้ notebook แต่เมื่อซื้อมาแล้ว อีก4-5 ปี อยากเปลี่ยน CPU ภายใน notebook
    จะสามารถ ทำได้หรือไม่ คับ

ได้ครับถ้าchipsetมันรองรับcpuตัวนั้นนะ

Comment

แล้ว ถ้าเป็น เครื่อง PC ล่ะครับ เปลี่ยน แค่ cpu ได้ไหมคับ

Comment

ดูที่ socket ถ้าตรงกันก็เปลี่ยนได้ แต่ของ PC จาดีกว่าตรงปรับปรุงตัวระบายความร้อนได้ แต่ถ้าเป็น NB เปลี่ยนตัว CPU ที่แรงกว่ามาก อาจจะระบายความร้อนไม่ไหว แล้วก็พัง - -

Comment

ดูSocketกะChipsetครับ ถ้ารองรับได้ก็OK แต่ต้องระวังเรื่องความร้อนด้วย ถ้ามันเกินตัวไปHeatsinkรับไม่ไหวมันจะHeatเอาคับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
            X