Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากหน่อยคะM/W*CONROE1333- D667 กับ P5LD2-X อันไหนน่าใช้กว่าคะ หรือ ช่วยแนะนำหน่อยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากหน่อยคะM/W*CONROE1333- D667 กับ P5LD2-X อันไหนน่าใช้กว่าคะ หรือ ช่วยแนะนำหน่อยคะ

ตามหัวข้อเลยนะคะ 2 ตัว นี้ อันไหนคุณสมบัติดีกว่า แล้ว อันใหม่กว่า เอาง่ายๆเลยคะ อันไหนคุ้มกว่ากันเหรอคะ หรือ ใครมีอะไร ที่ดีกว่ามาเนะนำได้นะคะ (ช่วยอธิบายรข้อดีข้อเสีย) ให้ด้วยได้ป่ะคะ ตัดสินใจยากมากคะ หรือถ้าแนะนำอะไรนอกเหนือจากนี้ ของบไม่เกิน 2,400 นะคะ กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่คะ

asrock คับ คุ้มดีใช้งานทั่วไป^^

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      asrock คับ คุ้มดีใช้งานทั่วไป^^
      จะบอร์ด ที่ ยังรองรับคุณสมบัติการ OC ได้ด้วยนะคะ อานไหน ทำ OC แล้วดี หรือ รุ่นไหนดีกว่าแนะนำหน่อยคะ

Comment

CONROE1333- D667 ตัวนี้เลยครับ ถึงจะ oc ไม่ได้
        แต่ไปทำ bsel mod ก็แรงครับ

Comment

แล้ว บอร์ด ที่ทำ OC ได้ ราคาไม่แพง และออฟชั่นดี นี่ของอะไรดีบ้างอ่ะคะ เราอยากทำ OC อ่ะคะ งบ 2,400 นี่จะมีบอร์ดที่ OC ได้ป่ะคะ แล้วออฟชั่นครบครันคุ้มกับราคาดี อ่ะคะ มีอะไรบ้างคะ

Comment

หายากครับระดับ 2400 บาท เนี่ยอ่ะ

Comment

ที่ราคาใกล้เคียงแล้ว oc ได้ ก็มี
              GigaByte GA-P31-DS3L อ่ะครับ 2780 บาท

แต่ถ้าจะเน้น ออฟชั่น ก็ต้อง asus อ่ะครับ

Comment

แล้ว bsel mod มานคืออะไรคะ บอกมีกระทู้อธิบายไหมคะ มีข้อดีมากไหม มีข้อดียังไคคะ รู้จักแต่คำว่า OC นะคะ

Comment

นี่เลยครับ bsel mod
                  http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64584

Comment

ขอบคุณมากคะ

Comment

แล้ว การทำ bsel mod มานต่างกับ OCตรงไหนอ่ะคะ มานก็ใช้ตัวนำไฟฟ้าเชื่อม ต่อ หน้าสัมผัสเหมือนกานอ่ะคะ งง อ่ะคะ?? พอดีมือใหม่ นะคะ ที่ใช้ๆอยู่ ยังมะเคย OC เลย คะ ใช้ตามเดิม คะ เหอะๆ

Comment

ไม่เป็นไรครับ คนสวย

Comment

Originally posted by VAVA View Post
                          แล้ว การทำ bsel mod มานต่างกับ OCตรงไหนอ่ะคะ มานก็ใช้ตัวนำไฟฟ้าเชื่อม ต่อ หน้าสัมผัสเหมือนกานอ่ะคะ งง อ่ะคะ?? พอดีมือใหม่ นะคะ ที่ใช้ๆอยู่ ยังมะเคย OC เลย คะ ใช้ตามเดิม คะ เหอะๆ
                          คร่าวๆนะครับ
                          การทำ bsel mod ส่วนมากจะทำกับบอร์ดที่ไม่สามารถเพิ่มไฟได้ เช่น asrock
                          ส่วน oc นี่ส่วนมากจะทำกับบอร์ดที่สามารถเพิ่มไฟได้ครับ

แต่บางครั้งการ bsel mod นี่ ก็เป็นการทำเพื่อกำจัด fsb wall ครับ ซึ่งทำ bsel mod แล้วก็สามารถที่จะทำการ oc ได้ต่อครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                            การทำ bsel mod ส่วนมากจะทำกับบอร์ดที่ไม่สามารถเพิ่มไฟได้ เช่น asrock
                            ส่วน oc นี่ส่วนมากจะทำกับบอร์ดที่สามารถเพิ่มไฟได้ครับ

แต่บางครั้งการ bsel mod นี่ ก็เป็นการทำเพื่อกำจัด fsb wall ครับ ซึ่งทำ bsel mod แล้วก็สามารถที่จะทำการ oc ได้ต่อครับ
                            เห็นผุหยิงหลงเข้าบอร์ดไม่ได้เลยนะท่าน

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

แล้วทำให้เครือ่งเร็วขึ้นได้เหรอคะ แล้วการทำ bsel mod นี่ ต้องใช้ ซัพพลาย สักเท่าไรคะ

Comment

Working...
                              X