Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom x2 ออกเมื่อไหร ราคาเท่าไหรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom x2 ออกเมื่อไหร ราคาเท่าไหรครับ

ตามข้างบนครับ กำลังรอดูท่าทีของ AMD อยู่ครับ แล้วพี่ๆช่วยแนะนำทีได้ไหมครับว่าควรประกอบคอมช่วงมกราคม ดีรึเปล่าครับ

มีนาคม 2008 พบกันครับผม
    ก่อนหน้านั้นในเดือนนี้แล AMD น่าจะออก PhenomX4 9500 และ 9600 มาแล้วความเร็วสุทธิคือ 2.1 และ 2.3 GHz ตามลำดับ พร้อม software overdrive ที่ทำให้สามารถปรับลดความเร็วในแต่ละ core อย่างเป็นอิสระต่อกันครับผม
    ราคาผมว่ายังไงก็ต้องถูกกว่า Q9300 ที่จะออกครับ เนื่องจากด้วย real time clock เท่ากับ PhenomX4 น่าจะสู้กับ Penryn ได้ แต่ถ้า real time clock น้อยกว่าคงต้องเอาราคาเข้าต้าน

Comment

แล้วมัน ราคาเท่าไรอ่ะ หา.

Comment

เห็นข่าวมาว่า 9600 น่าจะไม่เกิน 299 เหรียญครับผม ส่วน 9500 นี่บอกว่า 199 เหรียญ
        แต่ไม่มีการยืนยันใดๆ

Comment

ชั่งกิโลขายดีกว่า่มั้ง

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แล้ว Fatal1ty An9 32X มันจะ support ไหมเนี่ย.

Comment

ว่ากันว่า MB AM2 ส่วนมากน่าจะใช้ได้หมดครับผม แต่ต้องอัพเดทไบออสกันหน่อย
              ปล. ชั่งกิโลขายได้ก็ดีสิครับ กรัมจะกี่ร้อยดีอ่ะ

Comment

เมื่อวานดูหนังสารคดีมา ขยะกำลังจะล้นโลกแล้วครับ ออกมาถี่ๆทำลายสิ่งแวดล้อม

Comment

หุหุ รอ อยู่เลย phenom ออก ปรุ๊บ ซื้อปั้บ แต่คิดว่าคง ออก ปลายเดือนแน่ เลย เหมือน 8800gt -.-

Comment

Originally posted by _d View Post
                    เมื่อวานดูหนังสารคดีมา ขยะกำลังจะล้นโลกแล้วครับ ออกมาถี่ๆทำลายสิ่งแวดล้อม
                    หมายถึง Intel หรือนั่นน่ะ

ถึงว่าสิต้องไปชั่งกิโลขายอ่ะ

Comment

ออกช้าจัง
                      แบบนี้มีหวัง intel เอาไปกิน เห้อ
                      สู้เข้า amd

Comment

หุหุ คิดดูสิท่าน
                        ปีหนึ่งๆ Intel มีกำลังการผลิตมากกว่า AMD 5-6 เท่าตัว จำนวนผู้ใช้ Intel ก็ราวๆ 4 เท่าของ AMD
                        ใครสร้างขยะเยอะกว่าใครกันหนอ

ปล. ผมล้อเล่นนะ

Comment

-.- เห็น 1-2 ปี intel มัน กว้าน ซื้อ นักวิทยาศาตร์จาก amd ไปกว่า ครึ่งใช่ไหมครับ

** ถึงamdจะเป็นรอง ผมก็รัก amdครับ ความสุขอยู่ที่ตัวเรา

Comment

มาชั่งกรัมก็ได้ มาขายให้ผมเลยนี่ สภาพดีๆ โลละ 500 ผมซื้อ (กี่ตัววะนั่นน่ะ)

Comment

เเต่ถ้าพูดถึงสถานการณ์ตอนนี้ เกมส์ส่วนใหญ่สนับสนุนCPU Intel มากกว่าคับ

Comment

Working...
                              X