Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮือๆๆๆ รบกวนมาดูรูปนี้กันให้หน่อยครับ (เรื่องเลือกชื่อไดรท์) T_T"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮือๆๆๆ รบกวนมาดูรูปนี้กันให้หน่อยครับ (เรื่องเลือกชื่อไดรท์) T_T"

คือผมลง xp ไปใหม่กับ notebook แล้วตอน format ก็เลือกลงที่ไดรท์ C: แล้วนะ แต่ผมพอดู อ้าว!!!!!!!!!!!!!!! ไง๋มันกลายเป็น ไดรท์ที่เราลง แทนที่จะเป็น C: ไปเลยเหมือนปกติ ทำไมมันกลายเป็น ไดรท์ D: ไปซะงั้นอะ งงจังครับ ส่วนไดรท์ D: กลายมาเป็นไดรท์ C: แทนเฉยเลย

คำถามคือว่า

-มันมีวิธีที่จะเลือกชื่อไดรท์ใหม่ ให้ไดรท์ที่ลง xp ไปเป็น C: ได้มั้ยครับ โดยที่ผมไม่ได้ format แล้วลงใหม่ ซึ่งก็ไม่แน่ใจอีกว่า ลงใหม่แล้วมันจะเป็นเหมือนตอนนี้อีกหรือเปล่า แผ่นนี่เพิ่งไปซื้อมาใหม่เลยครับ

-รบกวนช่วยเหลืออีกคำถามหน่อยครับ http://forums.overclockzone.com/foru...45#post1336345

ขอบคุณครับผม
    Attached Files
    Last edited by designbangkok; 2 Nov 2007, 22:05:01.

ไปเรื่อยๆ

Comment

Comment

Comment

Comment

ผมลองแล้วครับ แต่มันไม่ให้เลือกอะครับ ตามรูปเลย
            Attached Files

Comment

แงววววว
              รอท่านต่อไป

Comment

ถ้าลง win ไว้ที่ Drive นั้นแล้ว จะไม่สามารถเปลี่ยน Drive Letter นั้นได้ครับ

Comment

Backup ของdrive C ไปไว้ไดร์ฟ E
                  แล้วGhost partition Dไปไว้Cพอเข้าwindow อีกรอบ Format D:ทิ้ง
                  ย้ายไฟล์จากE มาไว้D
                  - -

Comment

ok งั้นผมลองลงใหม่ดีกว่า โชคดีที่ยังไม่ได้กีอปข้อมูลไรที่สำคัญไว้ เดี๋ยว format ใหม่ ลงใหม่ได้

ไปละ ขอบคุณครับ

แวป!!!!

Comment

เอ่อ เวลาจะเปลี่ยนDrive Letterเนี่ย มันเปลี่ยนชื่อDriveที่ใช้Bootไม่ได้ครับ ต้องลงใหม่อ่า

Comment

Drive D ของท่านมันไม่ได้เป็น primerry แต่ลงวินแล้วใช้บู๊ทที่เดียวกับวินตัวแรก
                        อยากรู้เหมือนก้นครับว่าแก้ยังไง

Comment

เหอๆ ไม่รูแก้ไง แต่ผมformat แล้วลงใหม่ จบ อิอิ

Comment

Working...
                          X