Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียนฮาร์ทแวร์หน่อยครัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียนฮาร์ทแวร์หน่อยครัย

ผมใช้เมนบอร์ด gigabyte GA-7VAX rev1
    พอดีเปลี่ยน CPU ใหม่เป็น sampron 2200
    อ่านspec ในเวปไซด์บอกว่ารับได้แต่ต้อง Up bios เป็นตัวล่าสุด
    ก็เลย up ไปแล้วครับ พอเปิดเครื่อง บอร์ดผมมันเห็นเป็น Athlon 1.22 Ghz
    ใช้งานได้ปกติครับ เอ่อ บอร์ดผมมันเห็นถูกหรือเปล่าครับ ทำไมมันไม่ขึ้นเป็น sampron 2200

ปรับ FSB เป็น 166 ครับ

Comment

ปรับบัสเป็น166 * 9 = 1500mhzครับ

Comment

อ่า มาแล้วขอบคุณครับท่าน

Comment

Working...
        X