Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยมีคนเอา notebook มา OC. ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยมีคนเอา notebook มา OC. ป่าวครับ

อยากรู้เหมือนกัน คอมทั่วไปเขายังทำกันเลย
    ใครรู้ช่วยอธิบายหน่อย

ดูที่ BIOS เลยครับว่ามีหมวด o/c รึปาว ส่วนมากจะไม่มี อะ
    ทำแล้วเครื่องจะแรงขึ้น + ร้อนขึ้น + กินไฟมากขึ้น
    *ไม่แนะนำให้ทำ

Comment

เป็นคำถามที่ดีครับ แต่่มันคงไม่มีใครทำมั้งครับ

Comment

ทำแต่underclock พัดลมไม่หมุนประหยัดแบท

Comment

คนใช้ Notebook เค้ามีจุดประสงค์ด้านค่อนไปทางด้าน Mobility ครับ

Comment

ไม่เหมาะครับ ถ้าจะแรงควรoverclock PCดีกว่าครับ
            notebook ใช้พกพา ควรถนอมไว้นานๆนะครับ

Comment

ผมอยากจะรู้ว่า ถ้าเอา NB HP ที่เป็นซีรี่เดียวกันแบบเดียวกัน ตัวหนึ่งใส่ C2D T5200 FSB533
              แล้วถ้าไปเอาตัว T5700 FSB667มาใส่มันจะได้มั๊ยน้อ ทั้ง 2เครื่อง HP Presario V3000

เพราะคิดว่าคงเหมือนกัน.. คือเมนบอร์ดน่าจะเป็นตัวเดียวกัน
              Last edited by hornetpc719; 3 Nov 2007, 04:38:23.

Comment

น่าจะใช่มั้ง

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                  ผมอยากจะรู้ว่า ถ้าเอา NB HP ที่เป็นซีรี่เดียวกันแบบเดียวกัน ตัวหนึ่งใส่ C2D T5200 FSB533
                  แล้วถ้าไปเอาตัว T5700 FSB667มาใส่มันจะได้มั๊ยน้อ ทั้ง 2เครื่อง HP Presario V3000

เพราะคิดว่าคงเหมือนกัน.. คือเมนบอร์ดน่าจะเป็นตัวเดียวกัน
                  ถ้าชิบเซ๊ทของเมนบอร์ดรองรับ ผมว่าใส่ได้ครับ (อยากจะเปลี่ยนจากT2050เป็น T7200เหมือนกัน)

เรื่องOCโน๊ตบุ๊คเนี่ย ผมทำบ้างเป็นบางครั้งครับ ไว้เวลาอยากทำงานเร็วๆเช่นตัดต่อVDOหรือRender VDOผมก็OCมันขึ้นมานิดนึงครับ วิธีการก็ใช้โปรแกรมทำอ่ะครับ ลองเข้าไปดูได้ที่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=154828

อยากรู้ผลคล๊อกก็จิ้มที่ใต้ลายเซ็นผมเลยครับ

Comment

Working...
                  X