Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดีค่ะ เพิ่งซื้อโนทบุคมา ประกันเหลือไม่กี่เดือน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดีค่ะ เพิ่งซื้อโนทบุคมา ประกันเหลือไม่กี่เดือน

เพิ่งซื้อมาวันนี้ค่ะ lenovo รุ่นหมีพูห์
    ลองเช็คประกันทางเว็บแล้ว มันบอกว่าหมดอายุ 2008/05/31
    ทำไงดีค่ะ

- ก่อนอื่นคุณทราบไหมครับว่ารุ่นนี้ปกติต้ิองมากกับประกันกี่ปี
    - ผมคิดว่าน่าจะ 1 ปี ปกติเครื่องที่ส่งไปให้ร้านค้าขายมักจะมีประกันอยู่ประมาณ 13 -14 เดือนนะครับคือมีระยะเวลาให้ร้านค้าไปขายก่อนเพราะงั้งลูกค้าก็จะได้รับเวลาการรับประกันไม่เท่ากัน ในกรณีนี้คุณอาจจะได้เครื่องที่มันอยู่ในร้านมานานไปหน่อย ปกติแล้วถ้าคุณมี ใบเสร็จแน่นอนเวลาไปซ่อมหลังหมดประกันที่ติดมากับเครื่อง (หลัง 2008/05/31) แต่อยู่ในระหว่างประกัน (ผมคิดว่า) 1 ปีของคุณ (ยังไม่เกิน 2008/11/1 ถ้าพึ่งซื้อเมื่อวาน) ก็ส่งซ่อมตามปกติก็น่าจะได้ครับถ้ามีใบเสร็ขไปยืนยัน

Comment

เก็บใบเสร็จไว้

ถ้ามีปัญหา ก็สามารถ เอามายืนยัน ได้อายุประกัน 1 ปีตั้งแต่วันที่เราซื้อ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

Comment

ผมว่าลองโทรไป confirm กะเค้าตอนนี้เลยดีกว่า ของเพิ่งซื้อมา ให้เค้าเป็นคนตอบเอง จะสบายได้ใจขึ้นครับ

Comment

ขอบคุณมากค่ะ
          ถ้ามีอะไรคืบหน้า จะมาโพสค่ะ

Comment

หลังจากวันนี้ที่โทรไปถามศูนย์แล้ว เขาบอกว่า
            ให้เอาใบกำกับภาษีและใบเสร็จรับเงิน ไปเลื่อนการประกันเครื่องได้ไม่มีปัญหา

ค่อยโล่งใจหน่อยค่ะ นึกว่าจะไม่ได้ซะแล้ว

Comment

ดีจายด้วยค๊าบบบบบ

Comment

Working...
              X