Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอที่เสียเขาซ่อมกันยังไงครับกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอที่เสียเขาซ่อมกันยังไงครับกัน

เวลาเราส่งการ์ดจอที่เสียไปซ่อมที่ศูนย์ แล้วช่างเค้าจะรู้ได้อย่างไรว่าการ์ดนั้นเสียส่วนไหน แล้วถ้าปัญหาเกิดมาจากอุปกรณ์สำคัญเค้าจะซ่อมยังไง แล้วถ้าซ่อมไม่ได้เค้าจะเปลี่ยนให้ใหม่หรือเปล่า พอดีไม่เคยส่งซ่อมเลยอยากได้เป็นความรู้

เข้า มี เครื่องมือวัดค่า อุปกรณืต่างๆเป็นเรื่องของ อาชีพเข้าครับ

ถ้าชิพ ไม่มีขาเสีย ( GPU) ซื้อใหม่หรือเปลี่ยน อย่างเดียวครับ

ที่เหลือ มีวิธีเปลี่ยนได้หมดครับ

Comment

เพิ่งถอดออกเมื่อคืน รอส่งเคลมเศร้าครับ

Comment

*_*

Comment

Working...
        X