overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 8 of 8

Thread: หาโปรแกรมเคลียร์ปริ้นเตอร์

OverclockZone Member Athlon1333's Avatar

Default หาโปรแกรมเคลียร์ปริ้นเตอร์

1.ไม่รู้ว่ามีไหมครับ ใครรู้ที่โหลดช่วยแนะนำด้วยครับ ยกไปที่ร้านบ่อยๆ เสียค่าเคลียร์หลายรอบแล้วครับ
    เครื่องปริ้นที่ใช้เป็นของ Epson กับ Canon

2.ตอนนี้กำลังมองหาเครื่องปริ้นอยู่ สนใจ Canon ip 1880 ซ้าย กับ ip2580 ขวา
    ใครมีข้อคิดเห็นชี้แนะด้วยครับ รุ่นนี้เติมหมึกเองได้ไหมครับ และเป็นตลับแยกสีรึเปล่าครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ที่ผมใช้ของcanon ใช้หมึกเติมทีเดียวหัวprintตันเลย(ท่านพ่อไปเติมทั้งๆที่บอกให้ซื้อใหม่ คนเราเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย แล้วกรรมก็ตกมาอยู่ที่คนใช้เหอะๆๆ ต้องไปวื้อหัวใหม่มา-*-) แถมภาพก็ไม่คมเท่าหมึกแท้

OverclockZone Member Athlon1333's Avatar

มันอยู่ที่น้ำหมึกที่เราใช้ด้วยครับ ถ้าเป็นยี่ห้อดีๆ ใช้ได้ไม่ตันครับ แต่ไอ้ที่ขายขวดถูกๆ อันนั้นตันเลยครับ
    เพราะโมเลกุลข้างในคุณภาพต่ำ ยกตัวอย่างยี่ห้อ Inktec โมเลกุลใส ดี ลื่น ไม่ทิ้งคราบ เขย่าแล้วฟองละเอียดยิบ
    แล้วอยู่ได้นาน อันนี้แสดงว่าดี แต่ไอ้ถูกๆ ฟองหายในเวลาไม่นาน อันนี้ประสบการณ์ครับ เจอมากับตัว

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ผมเติมเหมืิอนกัน เซ็งเป็ด หัวตัน หมึกเยิ้มหมดเลย เห้ออออ สุดท้ายปริ้นยังไม่ได้เลยเนี่ยip1600

ลอยชาย
    Guest

Talking แนะนำ

ลองเอาหัวปริ้นมาแช่น้ำร้อนทิ้งไว้ 5 นาที แช่แค่พอโดนตรงรูน้ำ้หมึกออกนะอย่าให้โดนแผงด้านหลัง แล้วลองใส่ใหม่ แล้วล้างหัวพิมพ์แบบ ละเอียด อาจจะใช้ได้ ผมใช้ ip 1000 อยู่ หัวหนึ่งใช้ได้เกือบ 2ปี ถ้าทำแล้วไม่หายแสดงว่าหัวพิมพ์ไหม้
    ลองล้วงกระเป๋าทั้งซ้าย-ขวาดูถ้าพอมีตังซื้อใหม่เลย ขอให้โชคดี

OverclockZone Member saylop's Avatar

ทีร้าน ใช้ EPSON อยู่ 7 เครื่องครับไม่มีปัญหาเรื่องหัวตัน ทุกเครื่องต่อ อิ้งแท้งค์ทุกเครื่อง ตันรึว่าไม่ตันอยู่ที่

คุณภาพของหมึกพิมพ์ครับ โปรแกรมเคลีรย์หมึก EPSON ตอนนี้มี ออกมา2ตัวนะครับ ต้องถามก่อนว่าใช้เครื่องรุ่น

ไหนครับ รุ่นเก่าใช้ SSC Service Utility เคลียร์ได้ครับ แต่รุ่นไหม่ๆต้องใช้อีกตัวนึงอ่ะครับ สนใจก็ PM มาคุยกัน

แล้วกันนะครับ อ้อ อีกเรื่องนึง ถ้าใช้หมึกเติม ต้องพยายามพิมพ์ทุกวันนะครับ อย่าจอดเครื่องเกินสองวัน ไม่งั้น

หมึกเติมดีแค่ไหนยังก็ตันครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

เห็นด้วยครับ ต้องใช้บ่อยๆ เเล้วปัญหาน้อยมาก จอดไว้ได้เรื่องทุกที

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

Quote Originally Posted by mrchosit View Post
    เห็นด้วยครับ ต้องใช้บ่อยๆ เเล้วปัญหาน้อยมาก จอดไว้ได้เรื่องทุกที
    เห็นล่วยค๊าบบบบบบบบบ

Bookmarks

Bookmarks