Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock AliveNF6G-VSTA กับ graphics card

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock AliveNF6G-VSTA กับ graphics card

พวกกราฟฟิกการ์ดที่ใส่ได้มันต้องขนาดประมาณไหนครับ

ประมาณ x2600xt จะใส่พอหรือเปล่า

เห็นบอร์ดมันเล็กจัง

ใส่ได้ แน่ๆ

Comment

ได้ครับ

Comment

ได้

Comment

^
          แน่นอน^^

Comment

ได้ครับ ผมยังเอามาใช้กับ 8800GTS อยู่พักนึงเลยครับ

Comment

ได้สบายๆ

Comment

Originally posted by occlubssk View Post
                ได้ครับ
                โอ้ว ท่านใช้ NF6G กะ 8800GT เลยหรอครับ
                ผมเพิ่งถอยมาวันนี้เอง
                แต่ยังไม่มีตังอัฟการ์ดจอ -*-

Comment

ขอบคุณครับ อุ่นใจใช้ matx ละ

Comment

Originally posted by hkterror View Post
                    พวกกราฟฟิกการ์ดที่ใส่ได้มันต้องขนาดประมาณไหนครับ

ประมาณ x2600xt จะใส่พอหรือเปล่า

ผมเพิ่งถอย Sapphire 1950Pro 512MB 5,910 บาท มา...
                    ( จ่ายเงิน วันพุธ ที่ 31 ต.ค.2550 ของมา 3 พ.ย.2550 เพราะอยู่ที่เชียงใหม่ครับ ของส่งจาก กทม. )
                    ตัวการ์ดยาวพอควรครับ ใส่ได้ไม่มีปัญหา work ดีมากๆ ถูกจาย....
                    ( ไม่สนเทคโนโลยีใหม่ DX10 เพราะ ส่วนตัวคาดคิดว่า เกมกว่าจะลงตัว คงจะ 1 - 2 ปี ดังนั้น 1950 Pro 512 MB ยังน่าจะใช้ได้อีก 3 ปี
                    ตามระยะประกัน แถม 256 Bit อีกตะหาก ราคาลงมาเยอะ ตอนมาใหม่ๆถ้าจำไม่ผิด ราคาใกล้ๆ 10,000 นิ )
                    เอามาดูหนัง + เล่นเกม กับ LCD BenQ 22" ( ราคา 8,590 บาท ซื้อที่ IT City กาดสวนแก้ว เชียงใหม่ - ตะก่อน LCD 22" ราคาใกล้ๆ 16,000 ตอนนี้บางยี่ห้อก็ 10,000 - 12,000 .... )

Comment

Originally posted by being View Post
                      ผมเพิ่งถอย Sapphire 1950Pro 512MB 5,910 บาท มา...
                      ( จ่ายเงิน วันพุธ ที่ 31 ต.ค.2550 ของมา 3 พ.ย.2550 เพราะอยู่ที่เชียงใหม่ครับ ของส่งจาก กทม. )
                      ตัวการ์ดยาวพอควรครับ ใส่ได้ไม่มีปัญหา work ดีมากๆ ถูกจาย....
                      ( ไม่สนเทคโนโลยีใหม่ DX10 เพราะ ส่วนตัวคาดคิดว่า เกมกว่าจะลงตัว คงจะ 1 - 2 ปี ดังนั้น 1950 Pro 512 MB ยังน่าจะใช้ได้อีก 3 ปี
                      ตามระยะประกัน แถม 256 Bit อีกตะหาก ราคาลงมาเยอะ ตอนมาใหม่ๆถ้าจำไม่ผิด ราคาใกล้ๆ 10,000 นิ )
                      เอามาดูหนัง + เล่นเกม กับ LCD BenQ 22" ( ราคา 8,590 บาท ซื้อที่ IT City กาดสวนแก้ว เชียงใหม่ - ตะก่อน LCD 22" ราคาใกล้ๆ 16,000 ตอนนี้บางยี่ห้อก็ 10,000 - 12,000 .... )
                      5910 เพิ่มอีก1000ได้2900GT 256mb 256bit (6990บาท)เรยนะท่าน

Comment

NF6G กะ 8800GT เขาคู่กันแล้วแรงได้ใจไมครับกำลังจะเรียนแบบ

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
                          5910 เพิ่มอีก1000ได้2900GT 256mb 256bit (6990บาท)เรยนะท่าน
                          ที่แนะนำมานั้น ผมก็คิดอยู่เหมือนกันครับ จริงๆผมตามข้อมูล DX10 มานานเปนเดือนด้วยเหมือนกัน...
                          แต่จากข้อมูลที่บอกต่อๆกันมาและประสบการณ์ส่วนตัว....ผมคิดว่ารุ่นนี้ 1950 Pro Ram 512MB 256 Bit...
                          เปนรุ่นที่ Value ที่สุดครับตอนนี้....แต่คิดว่าอีก 2 - 3 ปี ก็คงเปลี่ยนอีกแน่ๆ
                          ( เกมคงออกมา ซัพพอร์ต พอตัว ...ลองคิดๆดูสิครับ สมัย Diablo 1 / RO 1 กว่าจะมาถึง Lineage2 นี่ ก็ พอเปนข้อมูลที่มาช่วยวิเคราะห์ได้ หุหุ )
                          ส่วนจอ LCD นี่ก็ด้วยครับ ตามข้อมูลมานานเปนเดือนด้วยเหมือนกัน...ผมเน้นราคา Value แหะๆ
                          ( ไปดูของจริงแทบทุกยี่ห้อก่อนซื้ออีกทีด้วย )
                          งบประมาณมีเกินที่ซื้อครับ...แต่ผมเน้นกำลังดี + ความเหมาะสมครับ คือพอเพียงตามที่พ่อหลวงสอนพวกเราไว้นั่นแหละครับ...
                          Soundcard Audigy4 ของผมก็เกือบ 2 ปีแล้วมั้ง....ตอน X-Fi ออกมาก็เกือบๆเปน Music กะเขาเหมือนกัน...
                          แต่นึกถึงว่า Soudcard ใหม่มานแค่ปรุงแต่งเสียงเพิ่มด้วยซอฟแวร์เพิ่มขึ้น ฮาร์ดแวร์จริงๆก็ต้องรุ่นใหญ่ของเขา...Platinum ไม่ก็ Elite Pro... 10,000 Up...
                          มานก็เกินไปสำหรับผม....
                          ลำโพงผมก็ตามข้อมูลมาเปนเดือนเหมือนกัน....
                          ดูไว้ทั้ง Creative รุ่น Inspie M5300/5.1 ราคา 2,990บาท ...JBL ที่ราคาใกล้ๆกัน...
                          ราคา 4,000 - 5,000 ก็เล็ง creative t6060
                          อื่นๆก็ Altec Lansing VS3151 ....
                          .....
                          กลับมาซื้อที่ยี่ห้อนี้ครับ ....ลำโพงบ้านๆแท้ๆ AJ 92 ลำโพง 5.1 ราคา 2,790 ที่ Central กาดสวนแก้วเชียงใหม่ อิอิ...
                          ( ต้องซื้อสาย 1 Jack ออกฝักบัว 2 ทาง อีก 3 เส้น ๆ ละ 20 บาท ที่ร้านในตึก ICON เพราะเราต้องมาต่อกับ Soundcard )
                          แหมๆ ซื้อปุ๊บเอากลับบ้านมาต่อดู Transformers ( DVD ) ทันที...เหอๆๆ เสียงสะใจ ออกครบทุกดอกจริงๆ
                          ยิ่งตอนหนังเปิดเรื่องที่หุ่นยนต์ฝ่าย Megatron ตัวแรกออกมาถล่มฐาน US ที่กาต้าร์ นี่ มานสะจายยยย
                          เสียงระเบิดตอนวี๊ด...บรึม ( ฟังในโรงหูดับไปเลย ฟัง AJ92 ได้อารมณ์ใกล้ๆกัน เสียงกระสุนออกลำโพงข้างด้านขวา - ซ้าย ฮู้ยยยย....)
                          ( ต้อง Calibrate ลำโพง กับ โปรแกรมของ Creative Speaker Setting ก่อนว่าลำโพงออกตรงไหม )
                          .....
                          ทำไมผมซื้อ AJ92 ...ผมตามข้อมูลจากหลายเวบ ...หลายๆคนให้ความเห็นที่ถูกใจผมว่า...
                          1. ลำโพง ( หูฟัง ) แต่ละแบบ แต่ละยี่ห้อ จะมีนิสัยของเขา ( ลักษณะการให้เสียงออกมา ) คุณต้องไปฟังเอง...ชอบเอง...หูใครหูมัน
                          2. ราคาลำโพงคอมพ์ งบที่เท่ากัน ซื้อ ลำโพงบ้าน ได้ดีกว่า...
                          3. การตั้งงบประมาณของลำโพงคอมพ์คิดเปนเปอร์เซน ทั้งหมด จากงบซื้อคอมพ์ เท่าไร ของเราเอง...
                          4. ความชอบส่วนตัว...
                          ไว้ว่างๆมาแลกความเห็นกันใหม่ครับ

Edit : ประโยค " สาย 1 Jack ออก 2 ทาง " เปน " สาย 1 Jack ออกฝักบัว 2 ทาง "
                          กระทู้แนะนำข้อมูลหูฟัง http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2129028.html
                          Last edited by being; 6 Nov 2007, 10:51:43.

Comment

Originally posted by hkterror View Post

ใช้กันได้แน่นอนครับ ถ้ามีอุปกรณ์อื่นๆๆ ในเคสหลายอย่าง ก็ใช้Power550Wหรือมากกว่านี้ จะได้จ่ายไฟให้พอความต้องการของคอมฯ

Comment

แรงแซงลูกไก่
                              (แต่แรงจริงๆ ลองดูครับ)

Comment

Working...
                              X