Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงสำหรับ การ์ดเสียงออนบอร์ดที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงสำหรับ การ์ดเสียงออนบอร์ดที

การ์ดเสียงเป็นแบบออนบอร์ดครับ อยากจะเลือกซื้อลำโพงไว้สำหรับดูหนัง (อยากให้การดูหนังมีอรรถรสขึ้นนะครับ เสียงระเบิด เอฟเฟค เสียงดังเวลาดูหนังผีให้มันตกใจหน่อย - - เคืองกับลำโพงเก่า เสียงคนพูดยังไม่ได้ยิน)
    งบประมาณ 1,000 - 1,500 บาท ครับ
    ปล. ไม่รู้งบน้อยไปไหม

เมื่อวานผมเพิ่งไปซื้อ 5.1 ของ Delux มา 1190 มีอีกรุ่นนึง 1990 แต่ดูดีกว่าของผมเยอะทีเดียว
    จากที่ลองเทสดู ผมรู้สึกว่า เสียงมันโอเคทีเดียวเมื่อเทียบกับ 5200 คีเอทีบ ของรุ่นพี่
    งานคอมมาทครับ

Comment

ส่วนต่างสำหรับลำโพงเล็กกับใหญ่อยู่ทีเสียงต่ำ ให้เสียงต่ำมีพลังมากหน่อย คือลงทุนกับSubขนาดใหญ่หน่อยเป็นจุดสำคัญ เเล้วอย่างอื่นก็เลือกตามใจชอบครับ พวกรูปเเบบ หรือตัวถัง etc.

Comment

Working...
      X