Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำปริ้นเตอร์ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำปริ้นเตอร์ให้หน่อยครับ

อยากได้ปริ้นเตอร์มา ปริ้นรูปถ่าย+รูปสติ้กเกอร์ เป็นหลัก เอาแบบที่มีinktankด้วย
    มีงบอยู่ 5000 +-ได้นิดหน่อย ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    อีกคำถามใช้กระดาษPHOTOแบบไหนดีครับเห็นมีหลายแบบเหลือเกินเลือกไม่ถูก
    ขอแบบใกล้เคียงร้านอัดรูปหน่อยก็พอครับ

เรื่องระบบ ผมไม่ค่อยได้อัพเดทสักเท่าไหร่คับ

แต่เรื่องปริ้นสวยไม่สวยนี่ พอบอกได้คับ

EPSON - ปริ้นสีสดมาก แต่เปลืองหมึก
    HP - ปริ้นสวย เปลืองหมึกโอเค
    LEXMARK - ทนมือทนเท้าดี แต่ปริ้นไม่ค่อยประทับใจ ไว้ใช้กับงานเอกสาร ผมขอแนะนำ
    CANNON - เหมือน HP
    ปล. วิจารณญาณส่วนบุคคลคับ ที่ผมเคยลองมาทั้งหมด จะเป็นพวก ขนาดA4 ทั้ง ปริ้นธรรมดา กะ All in one คับ
    ส่วน พวก A3 รุ่นใหญ่ๆ ผมว่า ปริ้นให้ตายไงก็สวยคับ ^ ^

ถ้าจะให้ดีควรเลือก แบบ 6 สีนะคับ (ที่เพิ่ม สีฟ้า กะ สีชมพู) เพราะ รูปที่ได้จะดูสว่างขึ้นกว่าที่มีแค่ CMYK

ส่วน Photo ผมไม่เคยเอามาทดสอบ แบบรูปเดียวกัน เครื่องปริ้นหมึกชุดเดียวกัน แล้วเปรียบเทียบนะคับ
    แต่คุณภาพสติ๊กเกอร์ใส นี่ ผมแนะนำ Freejet เลย ประทับใจคุณภาพยี่ห้อนี้จริงๆ

Comment

Working...
    X