Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเชิญร่วมไว้อาลัย พ่อแก่Pantuim3 ของผมที่พึ่งจากไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเชิญร่วมไว้อาลัย พ่อแก่Pantuim3 ของผมที่พึ่งจากไป

หลังจากยืนหยัดรับใช้ผมมาแสนนาน ตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิทยาลัย และเป็นเครื่องคอมที่ผมเรียนรู้การประกอบเครื่องเป็นครั้งแรก พอมีเครื่องใหม่ พ่อแก่ก็ยังทำงานตัวเองอย่างแข็งขันด้วยการเป็นFile server กับงานเล็กน้อยที่ไม่หนักมาก... ก็แก แก่แล้วนี่ทำอะไรก็ช้าเป็นธรรมดา ภาษาคนแก่

แต่เมื่อคืนให้พ่อแก่เข้านอนตอน3ทุ่มหลังจากโอนFileหนังชุดไปใส่... แต่เช้านี้ผมปลุกพ่อแก่มาทำงานนิดหน่อย แกก้ไม่ตื่นเสียแล้ว...

หลังจากพยายามใช้วิชาที่ครั้งหนึ่งเคยได้เริ่มต้นเรียนจากพ่อแก่ อยู่นาน แต่พ่อแก่ก็ไม่ฟื้น เลยต้องทำใจปล่อยให้แกไปสบาย...

พอพ่อแกไปแบบนี้ถึงได้คิดได้ เออนะ.. จริงแล้วคอมแรงๆก็ไม่ใช่ว่าจะจำเป็น แต่คอมที่ดีคือคอมที่ตอบสนองการใช้งานของเราได้อย่างหลากหลาย และไม่งอแงเหมือนพ่อแก่(ขนาดผมถอดแกเป็นชิ้น แล้วเริ่มเรียนประกอบ แกก็ไม่ดื้อเลยแม้แต่น้อย)

ขอให้พ่อแก่ไปดีนะ แล้วกลับมาเกิดใหม่เป็นโน๊ตบุ๊กหรือไม่ก็PDA บางทีเราอาจจะได้เจอกันใหม่

ขอบคุณพ่อแก่ครับ
    Last edited by zaza_love; 3 Nov 2007, 13:57:34.

55555

เขียนได้ดีครับ

Comment

โอ้...น่าเศร้า T_T

สวดอภิธรรมกี่คืนครับ

Comment

เขียนซะเห็นภาพเลย

Comment

ขอให้ไปที่ชอบๆคับ^^

Comment

เลี้ยงข้าวต้มไหมงับ หนาวๆ แบบนี้น่าจะดี -0-

Comment

เขียนได้ดีจริงๆเลยครับ เห็นภาพเหมือนท่านข้างบนว่าเลย

ร่วมไว้อาลัยอีกครั้งละกันครับ -/\-

Comment

Originally posted by REDSTORM View Post
                เขียนได้ดีจริงๆเลยครับ เห็นภาพเหมือนท่านข้างบนว่าเลย

ร่วมไว้อาลัยอีกครั้งละกันครับ -/\-

อืมขำดีครับ เศร้าแทน ไว้อาลัยเช่นกัน

Comment

เป็นเนื้อคู่กันแล้ว คงไม่แคล้วกันอ่ะนะ เดี๋ยวก็ได้มาเกิดใหม่แน่นอน หุหุ

Comment

ร่วมไว้อาลัย แงๆ อ่านแล้วเห็นภาพเลยอ่ะ

Comment

เสียใจด้วยนะคับ ขอให้ไปสู่สุขคติ

Comment

เสียใจด้วยนะคับ ซีพียูเป็นของธรรมดาครับ มีเกิด ก็ต้องมีตาย

Comment

สวด 7 วันไปเลย อิอิ

Comment

Hardware ย่อมเป็นไปตาม กรรม

Comment

ไอ้ที่ตายก็ไป ไอ้ที่อยู่ก็ CLOCK กันไป อยากจะเป็นเจ้าภาพซักคืน ฮิ ฮิ

Comment

Working...
                              X