Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 3800+ กับ M2N-E จะลากได้สักเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 3800+ กับ M2N-E จะลากได้สักเท่าไร

กำลังเห่อของใหม่อ่าคับ
    แต่ psu ดันพัง เลยยังไม่ได้ลอง
    อยากถามคนที่เคยลากว่าได้กันเท่าไรบ้างคับ
    ถึง 3.0 ไหม

ของผม x2 4000+ 2.7 แบบเย็นๆ sink เดิมคับ^^

Comment

2.5 ซิงก์เดิมครับ แต่ร้อนหน่อย ยังไม่เคยลองมากกว่านี้
      จริงๆ ขึ้นอยู่กับ Revision ด้วยครับ
      Last edited by Pat_CSSU; 3 Nov 2007, 19:08:55.

Comment

ไฟ แรมมันน้อยอ่ะจร๊ะ นอกนั้นก้อคงดีหมด Modๆๆๆ 3.0 ไม่ยาก

Comment

ผมเล่นกับ DFI ได้ 2.9 ครับสุดๆละ ไฟ 1.625 แต่เอานิ่งๆได้ 2.7 ไฟ 1.6

Comment

ทดแรมดีๆ ลากได้ไกลนะครับ 3.0 น่าจะได้แต่ไม่รู้เสถียรอ่ะป่าว.

Comment

ลองดูที่ชิพแรมมันเขียนว่า
              hynix fp-y5 แรมเป็นไงคับ
              ลากไกลเปล่า

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
                ลองดูที่ชิพแรมมันเขียนว่า
                hynix fp-y5 แรมเป็นไงคับ
                ลากไกลเปล่า
                ไกลที่ไฟ 2.1-2.2 ครับ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                  ไฟ แรมมันน้อยอ่ะจร๊ะ นอกนั้นก้อคงดีหมด Modๆๆๆ 3.0 ไม่ยาก
                  Mod ยังไงครับ ยากหรือป่าวครับ กับ Board รุ่นนี้เลย

Comment

M2N-E เห็นเค้า Mod Bios เป็น M2N SLI Deluxe มั้งครับ ถ้าผิดขออภัยด้วย

Comment

Originally posted by Nacus View Post
                      Mod ยังไงครับ ยากหรือป่าวครับ กับ Board รุ่นนี้เลย
                      X2 3800+ ไฟเดิมๆลากไม่ค่อยไปหรอกครับ ถ้าอยากโมก็ลองดูครับทำไม่ยาก ใช้ตัว Trimmer 20K (203) อย่าผิดเบอร์ละเดี๋ยวจะแต๊ปฃะก่อน ^_^

http://www.vmodtech.com/modules.php?...r=asc&start=90

http://www.bloggang.com/viewblog.php...-sabuy&group=2

Comment

ผมลากได้ 2.7 คับ ไฟ 1.45 รัน orthos 12 ชม. superpi 32 m ผ่าน 3dmark 03 05 06 ผ่านผ่าน ใช้tuniq tower อุ่นๆ

Comment

Working...
                        X