Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงหน่อย 2900xt cf เล่น crysis veryhigh เกิน 30f ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Zoo View Post
    (2 ) ข้อนี้ พ่อน้องแนนต์ คงลืมไป บอร์ดท่านตามลายเซ็นไม่รองรับ ต้องมีค่าใช้จ่ายเปลี่ยนบอร์ดอีกนะครับ

ตกลง Dark-s ไม่รองรับ sli ใช่ไหมครับ ผมเห็นว่า รองรับ crossfire นึกว่าจะ sli ได้

คงต้องลอง oc cpu และ vga อัดให้เต็มกำลัง เล่นไปก่อนแล้วละ เผลอ ๆ ตัวเกมจริงออกมา อาจจะลื่น ขึ้นอีกหน่อย อิอิ มีแอบหวัง

ใครอย่ามาปล่อย 2900xt ยั่วน้ำลายก็แล้วกัน

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
      ตกลง Dark-s ไม่รองรับ sli ใช่ไหมครับ ผมเห็นว่า รองรับ crossfire นึกว่าจะ sli ได้

คงต้องลอง oc cpu และ vga อัดให้เต็มกำลัง เล่นไปก่อนแล้วละ เผลอ ๆ ตัวเกมจริงออกมา อาจจะลื่น ขึ้นอีกหน่อย อิอิ มีแอบหวัง

ใครอย่ามาปล่อย 2900xt ยั่วน้ำลายก็แล้วกัน
      ทำได้ด้วย Driver MOD จาก Guru 3D คะ แต่จะวิ่งแค่ 8X + 8X น่ะคะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
        ทำได้ด้วย Driver MOD จาก Guru 3D คะ แต่จะวิ่งแค่ 8X + 8X น่ะคะ
        ผมก็รอ Driver MOD ของตัว 680i ที่ทำให้ใช้ CrossFire บน 680i เห็น Dell เขาทำได้

Comment

Originally posted by Artemis View Post
          อ่ะ 2600 มันต่างกันมากกับ 2900 Crossfire น่ะ ว่าแต่ 2900Xt นี่เมมเท่าไหร่คะ
          เพราะว่าวันนี้เปิดสุด สเปกนี้

Q6600 @ 3.2
          SP 2900Pro 1 GB(NO OC NO MOD XT)
          RAM G.Skill HK 1 GB x 2 1066
          Asus อะไรหว่า MAXIMUS FOMULA หรือ อะไรน้าจำไม่ได้

ผลออกมาที่เฟรมเรท 20 - 28(2900Pro 1GB ตัวเดียวน่ะ)

แต่อาจเป้นที่จอ เพราะจอ 19" ธรรมดามั้ง หรือ 17" หว่า ก้ต้องดูกันต่อไป
          ของเขาตัว 512M ครับ เท่าที่บอกมา 19" ได้ 20-28 FPS นี่ต่อให้ flash เป็น XT แล้วลากต่อยังไงก็คงเอา 1650*1080 very high ไม่อยู่ อย่างที่คุณพ่อน้องแนนต์ต้องการคงต้อง Cross fire เท่านั้น
          แต่ดูแล้วยังไงก็ต้องเปลี่ยน PSU ลำบากตรงนี้แหละ
          ปล. วันนี้มีคนมาขาย 2900XT 512 ไป 9,000 แล้วก็ 2900Pro 512 ไป 8,500 ช่วงนี้ที่ 8800GT ออกมาป่วน จขกท. น่าจะหาได้ในราคาไม่แพงครับ
          ปล. 2 แต่ยังไงผมก็ยังเชียร์ 8800GT SLI นะครับ ประหยัดไฟช่วยชาติ
          Last edited by Antfield; 4 Nov 2007, 01:57:05.

Comment

เออใช่ งั้นยอมล่ะ หันหลังให้ เราผิด
            อย่าหันหลังนะอาร์ท เดี๋ยวโดนเราสอยตูดเอา

Comment

อ่ะ 2600 มันต่างกันมากกับ 2900 Crossfire น่ะ ว่าแต่ 2900Xt นี่เมมเท่าไหร่คะ
              เพราะว่าวันนี้เปิดสุด สเปกนี้

Q6600 @ 3.2
              SP 2900Pro 1 GB(NO OC NO MOD XT)
              RAM G.Skill HK 1 GB x 2 1066
              Asus อะไรหว่า MAXIMUS FOMULA หรือ อะไรน้าจำไม่ได้

ผลออกมาที่เฟรมเรท 20 - 28(2900Pro 1GB ตัวเดียวน่ะ)

แต่อาจเป้นที่จอ เพราะจอ 19" ธรรมดามั้ง หรือ 17" หว่า ก้ต้องดูกันต่อไป
              อ่ะ 2900 นี่มัน crossfire ได้ work กว่าเหรอครับผมไม่ทราบจริงๆ เพราะผมเพียงต้องการจะบอกว่า crossfire มันทำคะแนนทดสอบได้ดีแต่ในเกมส์เฟรมเรตมันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับกลัวว่าคุณพ่อน้องแนตทำไปแล้วมันจะไม่คุ้มครับ แต่ความละเอียดสูงอาจจะดีกว่าที่ผมเคยทดลองดูก็ได้ครับ เหมือนที่คุณพ่อน้องแนตเคยตั้งไว้ว่าอยากเปลี่ยนการ์ดน่ะครับคือเปลี่ยนตอนนี้มันก็วนน่ะครับเพราะมันยังไม่มีตัวไหนเด่นกว่าตัวที่คุณพ่อน้องแนตใช้เท่าไหร่ครับ ผมเลยไม่อยากให้เค้าลงทุนไปแบบไม่คุ้มน่ะครับแต่ถ้าจะลองดูสนุกๆก็ได้ครับเพราะผมเองก็ชอบเปลี่ยนเพื่อทดลองอยู่เหมือนกัน

Comment

ปวดหม่อม -.-"

Comment

Originally posted by pakaho View Post
                  โอ้ย ถ้าจะเสียเงินมากมายมาเพื่อเล่น CRYSIS อย่างเดียว
                  ผมขอโละเครื่องทิ้ง เอาเงินมาซื้อ PS3 ซะให้เข็ด เหอๆ

ถ้า console มี MOD โป๊ว ลบXXX ผมก็จะลองคิดดูขอรับ อิอิ (ไม่ได้หมายถึง crysis นะ ผมหมายถึงเกมอื่นๆใน pc เช่น Oblivian, GTA)
                  เพราะหลังจาก Crysis ออก เชื่อได้เลยว่าจะมี Mod แปลกๆมาให้เล่นกันล้านเจ็ดเลย

เผลอๆอาจมี Counter แบบ cryengine ให้เล่นก็ได้
                  console ทำได้ไหมขอรับ

Comment

ผมว่าไม่เห็นจำเป็นต้องปรับสุดเลย
                    ปรับตามการ์ดจอที่เรามีดีกว่านะครับ

Comment

มันคุ้มแล้วหรือครับ กับการซื่อการ์ดแพงๆเพิ่มมาอีกตัวเพื่อมาเอาเฟรตเรทเกมส์นิดๆหน่อยๆ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                        มันคุ้มแล้วหรือครับ กับการซื่อการ์ดแพงๆเพิ่มมาอีกตัวเพื่อมาเอาเฟรตเรทเกมส์นิดๆหน่อยๆ

อันที่จริง ไม่ได้สนใจตัวเลขหรอกครับ ต้องการเพียงแค่ ให้เล่นได้ ไม่กระตุกเท่านั้น
                        ที่อ้างตัวเลข 30f เพราะ ถ้าต่ำกว่านี้ ก็จะดูกระตุก แต่ถ้าเกินกว่านี้ ก็ไม่กระตุกครับ
                        ตอนที่เล่น ปรับ medium หมด เล่นได้ที่ ประมาณ 50f ขึ้น ลื่นหัวแตกครับ เล่นสนุก ไม่เสียอารมณ์
                        และระหว่าง medium กับ very high ความสวยงามของเกมส์ ต่างกันเยอะครับ

ที่เราเล่นเกมส์กัน ก็เพื่อความบันเทิง ไม่ใช่เหรอครับ หากเราสามารถเล่นเกมส์ที่เราอยากเล่น
                        ด้วยประสิทธิภาพเต็ม ๆ ของเกมส์ ผมว่า มันเสริมสร้างความบันเทิงให้กับเราได้มากทีเดียวครับ

ที่บอกว่า เพื่อเกมส์ ๆ เดียว ต้องลงทุนขนาดนี้ คงเข้าใจผิดแล้วครับ ถ้าหากเราเล่นเกมส์นี้ได้สุด ๆ
                        เกมส์อื่น ๆ ที่เราจะเล่นอีก ก็ไม่ต้องพูดถึงแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็น Helgate (กำลังเล่นอยู่) , Bioshock , Need for Speed ที่กำลังจะมา ฯลฯ

เพราะฉะนั้น ไม่ใช่เพื่อเกมส์ ๆ เดียวครับ

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
                          อันที่จริง ไม่ได้สนใจตัวเลขหรอกครับ ต้องการเพียงแค่ ให้เล่นได้ ไม่กระตุกเท่านั้น
                          ที่อ้างตัวเลข 30f เพราะ ถ้าต่ำกว่านี้ ก็จะดูกระตุก แต่ถ้าเกินกว่านี้ ก็ไม่กระตุกครับ
                          ตอนที่เล่น ปรับ medium หมด เล่นได้ที่ ประมาณ 50f ขึ้น ลื่นหัวแตกครับ เล่นสนุก ไม่เสียอารมณ์
                          และระหว่าง medium กับ very high ความสวยงามของเกมส์ ต่างกันเยอะครับ

ที่เราเล่นเกมส์กัน ก็เพื่อความบันเทิง ไม่ใช่เหรอครับ หากเราสามารถเล่นเกมส์ที่เราอยากเล่น
                          ด้วยประสิทธิภาพเต็ม ๆ ของเกมส์ ผมว่า มันเสริมสร้างความบันเทิงให้กับเราได้มากทีเดียวครับ

ที่บอกว่า เพื่อเกมส์ ๆ เดียว ต้องลงทุนขนาดนี้ คงเข้าใจผิดแล้วครับ ถ้าหากเราเล่นเกมส์นี้ได้สุด ๆ
                          เกมส์อื่น ๆ ที่เราจะเล่นอีก ก็ไม่ต้องพูดถึงแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็น Helgate (กำลังเล่นอยู่) , Bioshock , Need for Speed ที่กำลังจะมา ฯลฯ

เพราะฉะนั้น ไม่ใช่เพื่อเกมส์ ๆ เดียวครับ
                          อย่าไปใส่ใจเลยครับ เดินทางสายนี้แล้ว คุ้มไม่คุ้มมันคนละเรื่องกับความพอใจ

Comment

มีเงินก็ซื้อไปเถอะครับ เราไม่ได้ไปสร้างความเดือนร้อนให้ใครนิ
                            เกิดมาตายหนเดียว

Comment

Artemis
                              คิดถึงนะพี่ แฮะๆ

Comment

2900GT cross fire ครับ

Comment

Working...
                                X