Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมวัดอุณภูมิของ ASuS เชื่อถือได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมวัดอุณภูมิของ ASuS เชื่อถือได้มั้ยครับ

ผมใช้โปรแกรมที่ได้มากับเมนบอร์ดรุ่น P5K AUS PC PROBE II
    ตัวนี้มีความน่าเชื่อถือมั้ยครับ
    ถ้าไม่ผมควรใช้ตัวไหนดี

ดูหลายๆ อย่างครับ Speedfan แล้วก็ในไบออสครับ

Comment

ผมว่าน่าเชื่อถือสุดละครับ ตรงกะBiosเลยด้วย เคยใช้Speed Fanแล้วมันดูเย็นๆพิลึก..

Comment

โปรแกรมของเมนบอร์ดแระ น่าเชื่อถือที่สูด....

Comment

เชื่อไม่ค่อยได้หรอกครับ ไอ้โปรแกรมพวกนี้

Comment

เชื่อได้นะ ถ้า sensor มันไม่เพี้ยน ผมกลับมองอีกอย่างว่า bios ไม่น่าดู ซะงั้น เพราะมัน โชว์อุนหภูมิตอนไหนก็ไม่รู้ ไม่รู้ว่า full หรือ idle หรือ ระหว่างกลาง หรือตอน cpu รันกี่เปอก็ไม่รู้ งิงิ

Comment

ถ้าของมันเองเพี้ยนโปรแกรมอื่นเพี้ยนกว่าแน่ เดาเอาแฮ่!

Comment

ถ้าใช้บอร์ดasus เเล้วก็นั่นล่ะครับ ใช้ได้ ถ้าค่ามันดูเเปลกๆsensorก็มีปัญหาเเล้ว
                เอาthermo meterเสียบดูเเน่นอนที่สุด สำหรับคนที่ไม่ไว้ใจอะไรเลย ก็ไม่ไว้ใจก็คงต้องลงมือทำ ส่วนวิธีทำก็ไม่ยากครับ
                ไม่อธิบายนะ สนใจไปเอามาเองอยู่ในคู่มือCPUนั่นเเหละ AMDมีให้เเน่ เเต่ถ้าIntelไม่ทราบครับ

Comment

speedfanเชื่อไม่ค่อยได้เลยอะของผม มั่วมาก

Comment

ผมว่ามันก็น่าจะดีกว่าโปรแกรมตัวอื่นๆนะ

Comment

Working...
                    X