Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยน ลำโพง ใหม่ช่วยเลือกให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยน ลำโพง ใหม่ช่วยเลือกให้หน่อยครับ

อยากได้ลำโพง 5.1 เสียงดีๆใช้คู่กับ x-fi music งบ 2x,xxx
    ก่อนหน้านี้ ผมใช้ microlab x3 อยู่น่ะครับ
    แต่พอดีผมไปเจอลำโพงBose 901 ของแม่ [ซื้อมาเมื่อ20ปีที่แล้ว]
    ผมเลยใช้มาจนถึงตอนนี้ เสียงดีมากๆ แต่มันใหญ่ เกะกะ สุดๆ
    เรยว่าจะขายแล้วซื้อใหม่น่ะครับ ผมเชคราคามือ 1ตอนนี้มัน ประมาน 40000บาท

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ลำโพง 5.1 เสียงดีๆหน่อยนะครับ ขอบคุนคับ

ตัวแรกหายากหน่อย แต่ถ้าได้ก็แจ่มครับ Klipch Promedia5.1 THX.
    ตัวที่สองเคยลองฟังมาก็แจ่มครับต้องหาของหิ้วครับถึงจะคุ้ม
    ตัวที่สามเอาแบบหรูหรา BOSE AM6 แต่ค่อนข้างใช้งบเยอะ ต้องมี AVR ด้วย
    Attached Files
    Last edited by Roat; 3 Nov 2007, 21:05:19.

Comment

ตัวที่4 สวยถูกใจมากเลยครับ คุณโรจน์ อิอิ

Comment

ตัวแรกหายากหน่อย แต่ถ้าได้ก็แจ่มครับ Klipch Promedia5.1 THX.
        ตัวที่สองเคยลองฟังมาก็แจ่มครับต้องหาของหิ้วครับถึงจะคุ้ม
        ผมสนใจ 2 ตัวบนนี้อ่ะคับ จะหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคับ

ตัวที่สามเอาแบบหรูหรา BOSE AM6 แต่ค่อนข้างใช้งบเยอะ ต้องมี AVR ด้วย <<< บ้านผมใช้ am16 อยู๋คับมะอยากซ้ำหุๆๆ

Comment

Originally posted by Roat View Post
          ตัวที่สามเอาแบบหรูหรา BOSE AM6 แต่ค่อนข้างใช้งบเยอะ ต้องมี AVR ด้วย
          แต่ละตัวเสียงดีทั้งนั้น
          อยากใช้ลำโพงแพงๆเหมือนกันครับ แต่ราคามันแพงกว่าทั้งเคสผมอีก

Comment

Originally posted by sizssy View Post
            ผมสนใจ 2 ตัวบนนี้อ่ะคับ จะหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคับ

ตัวที่สามเอาแบบหรูหรา BOSE AM6 แต่ค่อนข้างใช้งบเยอะ ต้องมี AVR ด้วย <<< บ้านผมใช้ am16 อยู๋คับมะอยากซ้ำหุๆๆ
            ผมปล่อยไก่เลยดิเนี่ย โทษที

ตัวแรกไม่มีของใหม่แล้วหรือยังหาได้ผมไม่แน่ใจ ราคามือ2น่าจะ หมื่นต้นๆ
            ตัวที่2ไม่มีในบ้านเรา Logitect Z5500 ราคาประเทศสิงคโปร์ 17000 กว่าๆ

ทั้ง2ตัวคนในนี้มีหมดครับ

Comment

Originally posted by Roat View Post
              ผมปล่อยไก่เลยดิเนี่ย โทษที

ตัวแรกไม่มีของใหม่แล้วหรือยังหาได้ผมไม่แน่ใจ ราคามือ2น่าจะ หมื่นต้นๆ
              ตัวที่2ไม่มีในบ้านเรา Logitect Z5500 ราคาประเทศสิงคโปร์ 17000 กว่าๆ

ทั้ง2ตัวคนในนี้มีหมดครับ
              อ่า ต้องหิ้วสินะเนี่ย T_T

แล้วลำโพง harman gardon มันมีแบบเสียบคอมมั้ยคับ ปกติผมใส่แต่ในรถ

Comment

ตัวนี้ครับ
                Last edited by bigtees; 1 Oct 2009, 14:51:03.

Comment

ตัวที่ 3 อยากได้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก แหะๆ

Comment

Originally posted by longbo_arpache View Post
                    ตัวที่ 3 อยากได้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก แหะๆ
                    ซื้อเลย เดี๋ยวผมไปช่วยยกครับ

Comment

ตอนนี้อยากได้ Logitech Z5500 สุดๆเลยครับ 500Watts RMS อิอิ

Comment

ซื้อเลย เดี๋ยวผมไปช่วยยกครับ
                        ผมคงต้องไปยก h/k มาตั้งไว้ก่อนอ่าครับท่านพี่โรจ เพราะเอาลำโพงมาตั้งก่อน มันคงไม่มีประโยชน์ แหะๆ คาดว่า ปลายปี คงได้ยกแหละครับ แหะๆ ตอนนี้เก็บตัง กินแกลบ ได้ซักพักและ

Comment

Originally posted by longbo_arpache View Post
                          ผมคงต้องไปยก h/k มาตั้งไว้ก่อนอ่าครับท่านพี่โรจ เพราะเอาลำโพงมาตั้งก่อน มันคงไม่มีประโยชน์ แหะๆ คาดว่า ปลายปี คงได้ยกแหละครับ แหะๆ ตอนนี้เก็บตัง กินแกลบ ได้ซักพักและ
                          ไม่มีที่จะตั้งก็เอามาตั้งห้องพี่ได้นะ ไม่คิดค่าวาง

Comment

Klipch Quientet III 17000 บาท กะ AVR เหอๆ... + sub 8 นิ้วธรรมดาก็ได้...

Comment

klipch ในกทม มีที่ไหนขายมั่งอ่ะคับ

Comment

Working...
                              X