Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมดปัญญา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หมดปัญญา

NB เก่า cpu P.41.8 ram 256 hd 20 หมดปัญญากับการลง win 2007 hd มันเสีย เเล้วไปซื้อ hd 80gb มาพอเอามาใส่เครื่อง มันเจอนะครับ เเต่พอลง windows มันดันไม่เจอ hd เซ็ง(ไม่มีNB ใช้)

ฺBiosอะป่าว ลองUpก่อน I/O ไม่น่าเจ้งนะเเต่ก็เป็นไปได้

Comment

DDDDDDDDDDDDUUUUUUUUUUNNNNNNNNNNN

Comment

แบ่งเป็น 20/60 ดูคับ

Comment

เป็น IDE หรือ SATAอะคับ บอร์ด SATA รุ่นแรกๆบางตัว เวลาเราเอาSATA II ใส่ไปมันจะเอ๋อนะคับต้องเซทจั้มเปอให้มันเป็น SATA150นะคับลองสังเกตุดูนะคับ ลองอ่านที่สติ๊กเกอร์ที่หลังHDDดูคับมันจะมีให้เซท
          Last edited by neoentry; 9 Dec 2007, 14:46:41.

Comment

ไบออสมองเห็น วินโดว์มองไม่เห็น ลองเปลี่ยนวินโดว์ดูหรือยังครับ

Comment

controlerบรรลัย Bios เห็นก็จริง เเต่มันป่วย ไม่เเน่HDDเก่าไม่พังด้วย

Comment

.................เงียบ.......................

Comment

อย่างงี้ต้องเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ครับ ต้องลองหลายๆเวอชั่น

เคยเป็นเหมือนกัน เอาตัวoriginalมาลงแล้วลงได้แต่ตัวที่โมบางตัวลงแล้วไม่เห็นHdd

Comment

.................เงียบ.......................

Comment

โยนมันทิ้งไปเเล้วครับ

ปิดกระทู้

Comment

เอา HD ไปทำ EXT เเล้วครับ

Comment

Working...
                        X