Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเพิ่งเคยเจอปัญหาการติดตั้ง NFS:MW บอกวิธีแก้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเพิ่งเคยเจอปัญหาการติดตั้ง NFS:MW บอกวิธีแก้หน่อย

คือพอติดตั้ง ป้อน CD Key แล้วหน้าต่าง License Agreement จะไม่แสดงข้อความข้างใน พอคลิก Yes มันจะฟ้องหา Dirext9c หรือมากกว่าครับ จะขึ้นมาตามรูปเลยทั้งๆที่ลงตัว DirectX ล่าสุดแล้ว เป็นทั้งแผ่นก๊อปและแผ่นแท้ เกมอื่นไม่มีปัญหา ใครเคยเจอแก้ไขอย่างไร ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

แปปนะ

Comment

1. ก๊อปข้อมูลทั้งหมดในแผ่นลงฮาร์ดดีส (เพื่อให้สามารถแก้และเซพไฟล์บางไฟล์ได้)
      2. เข้าไปที่โฟลเดอร์ AutoRun
      3. เปิดไฟล์ AutoRun ด้วย Notepad
      4. ไปที่ DirectXVersion= จากนั้นแก้ 9.0c เป็น 0 (ศูนย์)
      5. เซพ
      6. Install เกมโดยปกติ โดยตัว Installer จะไม่ตรวจเวอร์ชั่นของ DirectX

Comment

ได้ไม่ได้ยังไง มาบอกกันด้วยเด้อ

Comment

Wow! เจ๋งงะ
          Workๆๆๆ ขอบคุณครับ

Comment

เล่นให้สนุกนะครับ ^^

Comment

Working...
            X