Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาครับ ช่วยทีอยากร้องไห้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาครับ ช่วยทีอยากร้องไห้แล้ว

พอดีวันนี้ไปซื้อคอมใหม่ กะว่าจะเอามาเทสความแรงเต็มที่ พอมาถึงบ้านประกอบ เสร์จเรียบร้อย เก็บสายไปอย่างดี พอมาประกอบ LCD มันให้มาแต่สายไฟครับ ไม่มีสาย DVI ครับ รุ่นที่ซื้อมาคือ SumSung 740B ครับเลยอยากจะทราบว่ารุ่นนี้ มันไม่มีสาย DVI มาให้หรือ มันลืมใส่มาตอนเทสครับ ช่วยทีนะครับ ขอบคุณ ณ ที่นี้ด้วยครับ

แล้วถ้ามันไม่มีแล้วผมต้องซื้อใหม่แพงไหมครับ ราคาประมาณเท่าไร

ตัวmonitor มันsuport dvi หรือปล่าวครับ? ดูด้านหลัง ถ้าไม่มีdvi มีแต่analog ก็ไม่แปลกอะไรที่ไม่มีสายให้แต่ถ้าsuport ซื้อมาแล้วมันไม่มีนี่ก็แปลกครับ

ตอนโน๊นนนนน ผมซื้อ226bw ตอนเทสใช้dvi แต่หาสายanalog ไม่เจอ หาตั้งนาน มันอยู่ในกล่องนั่นแหละ เหอๆ

Comment

ผมว่าพรุ่งนี้โทรถ่ามครับว่าสายไปไหนก่อนครับ
      ป.ล.แต่ไม่เคยเจอครับแบบนี้มีแต่ต้องติดมาให้สิครับเพราะมันเป็นอุปกรณ์มาตฐานนิครับ

Comment

มี DVI PORT ครับ แน่นอน

Comment

ดันครับ อึ้งอย่างแรงครับ

Comment

Samsung รุ่นที่เป็น 17นิ้ว ทั้งหมด ถึงจะมี port DVI

แต่ก็จะไม่แถมสาย DVI ให้นะครับ

สาย DVI จะมีให้เฉพาะ 19นิ้วขึ้นไป

ส่วนราคาสาย ก็ประมาณ 250-500 บาท

Comment

ขอบคุณมากครับ ที่ให้ความกระจ่างกับผม ไม่ที่บว่าที่พันทิพงามวงวาน มีไหมครับพอดีอยู่ปากเกร็ด ไกล้หน่อย

ปล.เป็นเพราะผมสับเพร่าเอง ที่ไม่ศึกษาให้ดีก่อนซื้อ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ไป ไอที สแควร์หลักสี่ น่าจะมี นะครับ

ปากเกร็ดอยู่แถวไหนครับ

เมื่อก่อนผมก็อยู่ ปากเกร็ด เรียน ป.ก.

Comment

กรมชล ปากเกร็ดครับ ในกรมเลย

Comment

ใช้ 740B ครับ ไม่มีสายมาให้ครับต้องซื้อเอง

Comment

ผมเสียบสองแบบดูแล้วแยกความแตกต่างไ่ม่ออกแฮะ สงสัยตาไม่เทพพอ - -"

Comment

ใช้อยู่ครับ 740B ตอนซื้อไม่มีสายแถมมาครับ ต้องไปซื้อเพิ่มเองครับ

Comment

Working...
                        X