Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลงชิปกราฟฟิค series 8 มันมีแบบ GO8XXX ด้วยหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลงชิปกราฟฟิค series 8 มันมีแบบ GO8XXX ด้วยหรอครับ

ตกลงชิปกราฟฟิค series 8 มันมีแบบ GO8XXX ด้วยหรอครับ
    ผมเห็นใน โปรชัวของโซนี่อ่ะครับ GO8400 เฉยเลย งง รุ่น LA38S กับ LM16S
    ท่านใดมีข้อมูลมาแฉ!!! ทีครับ
    ขอบคุณครับ
    Attached Files
    Last edited by ยองยองซอย; 3 Nov 2007, 23:31:40.

มีคับ

การ์ดจอ NB ช่ายป่ะ

Comment

สมมุติมันมี
      มันต่างจาก GF8XXXM XX ยังไงอ่ะ หรือว่ามันเหมือนกัน
      เขียนได้ 2 แบบ
      Last edited by ยองยองซอย; 3 Nov 2007, 23:34:29.

Comment

อันนึงใช้ในPC
        อีกอันใช้ในNotebook ครับ

Comment

Originally posted by Herulaya View Post
          อันนึงใช้ในPC
          อีกอันใช้ในNotebook ครับ
          งั้นหมายความว่าพวก 8XXXM XX นี่เป็นของ PC ดัดแปลงมาใช้ใน NB งั้นหรอ?
          ส่วนพวก GO8XXX series ของโน๊ตบุ๊คอย่างเดียวงั้นหรอ?

Comment

ที่จริงนะ คำว่าGO นะเลิกใช้ตั้งกะ 8XXXM เข้ามาแล้วละ แต่ไอ้เจ้าหน้าที่ทำโบร์ชัวสงสัยมันเมาเทคโนโลยีจัดเลยพิมติดมาด้วย แค่ 8XXXM ก็รู้แล้วว่าเป็น การ์ดสำหรับโน๊ตบุ๊ก เพราะว่ามี M ต่อท้ายย่อมาจากคำว่า Mobile

Comment

พิมพ์มั่วอะดิครับ ซีรี่ 8 มีใช้แต่คำว่า 8000 M ต่างหาก คำว่า GO เลิกใช้แล้ว

Comment

โบชัว ของ Asus รุ่น A8sc... ก้อ เขียน geforce GO 8400 อะ

ตอนที่ซื้อโน้ตบุกรุ่นนี้อ่ะ ที่ป้ายบอก สเปกของ บูท CSC มันเขียน Geforce 8400GT 128 MB อ่ะ งงเรย เรา

แต่ก้อถอยมาแร้วว งาน คอมมาท

Comment

ตัวเดียวกัน อะ
                  GO กับ M นะ คือการ์ดจอใน N/B

Comment

Working...
                  X