Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดีทีครับกาดจอผมร้อนไปรึปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดีทีครับกาดจอผมร้อนไปรึปล่าว

การ์ดจอผม 256/GF-8500 GT XFX TV-Out./DVI/PCI-E DDR2[86JUAL3]

ขอถามอีกเรื่องคับ คือผมไม่รู้เรื่องจิงๆ มือใหม่เลยก้อว่าได้ ตอนซื้อบอกพนักงานเค้าที่ร้านว่าเอาตัว256
    ราคาก้อจ่ายราคา 256 แต่ทำไมมันกลายเป็นตัว512ซะได้ ผมก้อ งงๆ ว่ามันเป็นยังงัยกันแน่ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีคับ
    Last edited by chokyzzz; 4 Nov 2007, 01:13:34.

ไม่มีคนตอบเลยแหะ รึผมถามอะไรผิด

Comment

ร้อนไปนิดนึงครับ

Comment

ร้อนไปนะครับ
        ปกติไม่น่าเกิน 50 นะ

Comment

Full load มันพุ่งไปอยู่ที่เท่าไหร่เนี่ยะ

Comment

Originally posted by chokyzzz View Post
            ขอถามอีกเรื่องคับ คือผมไม่รู้เรื่องจิงๆ มือใหม่เลยก้อว่าได้ ตอนซื้อบอกพนักงานเค้าที่ร้านว่าเอาตัว256
            ราคาก้อจ่ายราคา 256 แต่ทำไมมันกลายเป็นตัว512ซะได้ ผมก้อ งงๆ ว่ามันเป็นยังงัยกันแน่ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีคับ
            เห็นเค้าว่าซีรี่ย์แปดมันแชร์เมมโมรี่ได้หมดเลยนะ ทำให้ OS มองเห้นเป็น 512
            แต่ผมไม่แน่ใจเพราะไม่เคยใช้เหมือนกัน

ลองหาโปรแกรมพวก GPU-Z มาเช็กดูกีกว่า

Comment

Originally posted by chokyzzz View Post
              ไม่มีคนตอบเลยแหะ รึผมถามอะไรผิด
              ก็เล่นถามซะดึกเลย

60c นี้ยังไม่ร้อนมากสุดๆ ครับ แต่ก็ถือว่าร้อน นะ full น่าจะเกือบๆ 90c มั้งนี้
              ใช้ได้ปกติครับ ไม่มีปัญหา VGA มันเขียนบอกว่า Degree 120c นะ แค่นี้ชิวๆ
              แต่ถ้าทำให้ลดมาได้ก็จะดี นะ เช่นจัดสายไฟไม่ให่บังทิศทางลม มีพัดลมดูดเข้าดูดออก ทาซิลิโคลม VGS ใหม่
              สุดท้ายเปลี่ยนซิงค์ VGA

Comment

Originally posted by dears View Post
                Full load มันพุ่งไปอยู่ที่เท่าไหร่เนี่ยะ
                73องศา คับ แต่ลองโทรไปถามที่ร้านแล้ว เค้าบอกว่ากาดจอตัวนี้ รับองศาได้ถึง125

Comment

ซิงค์มันเป็นแบบนี้อ่ะคับ

Comment

ซิงค์มันเป็นแบบนี้อ่ะคับ
                    ถ้างั้นถือว่าเย็นแล้ว สำหรับตัวนี้แต่ตอนเล่นเกมส์แนะนำหาพัดลมเล้กๆมาเป่าจะดีมากๆครับ

ไม่ถึงกับต้องเปลี่ยนซิ้ง

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ ขอบคุณด้วยใจ

Comment

ครับไม่เป็นไรครับ อิอิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          ครับไม่เป็นไรครับ อิอิ

Comment

Fanless ต้องทำใจครับ หาพัดลมมาเป่าอัดช่วยได้เยอะครับ

Comment

Working...
                            X