Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยคับ ข้องใจมากที่สุด กับ Acer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยคับ ข้องใจมากที่สุด กับ Acer

ถ้าท่านใดพอรู้เกี่ยวกับ Acer Aspire M1610 โรงงานเดิมๆ คือ เมนบอร์ด ที่ติดมากะรุ่นนี้ เปนของ ยี่ห้ออะไรเหรอครับ ในเวบไม่มีรายระเอียดเลยครับ
    - แล้วบอร์ดตัวนี้ ซัพพอร์ต PCI-express หรือปล่าวคับ

ตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากมาย ครับ

ถ้าใช้อยู่ก็ดูที่โปรแกรม CPU Z ตรงหน้าเมนบอร์ดนะครับ

Comment

^
      ^
      ^
      ตามข้างบนคับ หาได้จาก google ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ถ้าใช้อยู่ก็ดูที่โปรแกรม CPU Z ตรงหน้าเมนบอร์ดนะครับ

ลองดูแล้วอ่าครับ แต่มันไม่ระบุยี่ห้อเมนบอร์ดให้เลยคับ เลยอยากรบกวนใครพอรู้ บ้างว่า ที่ติดมากะ Aspire 1610 มันคือ ? อะไรครับ

Comment

แกะเคสออกมาดูเลยคับ

Comment

Originally posted by dewiez View Post
            แกะเคสออกมาดูเลยคับ

แกะแว้วคับ ไม่มีแม้แต่ เงา .. ..นี่คับ CPU-Z บอกที มันคือยี่ห้ออาไรครับ หายังไงก็ไม่เจอตัวมัน ครับ จนมุม
            แล้วก็ VGA มันซํพพอร์ต PCI-E รึป่าว ใน CPU นี้มันเป็น AGP พี่ผมบอกว่า มันเปน PCI งง งวย ?????
            Last edited by bompare; 5 Nov 2007, 00:04:23.

Comment

Originally posted by bompare View Post

แกะแว้วคับ ไม่มีแม้แต่ เงา .. ..นี่คับ CPU-Z บอกที มันคือยี่ห้ออาไรครับ หายังไงก็ไม่เจอตัวมัน ครับ จนมุม
              ไม่มีอะไรเขียนบอกหรอกครับ มันเป็นเมนบอร์ดทาง Acer จ้างโรงงานผลิตนะ
              เค้าจะลงข้อมูลเป็นของ Acer ทั้งหมดเลย
              แต่ดูจากข้อมูลแล้ว ท่านใช้การ์ดจอ AGP 8X อยู่นะครับท่าน
              ท่านอยากรู้ใหมครับว่าท่านใช้ การ์ดจอยี่ห้อใรอยู่ นะ
              ลองใช้โปรแกรม GPU Z ดูแบบละเอียด นะ

http://www.techpowerup.com/downloads/822/mirrors.php

.
              Last edited by TWK.; 5 Nov 2007, 00:20:12.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ไม่มีอะไรเขียนบอกหรอกครับ มันเป็นเมนบอร์ดทาง Acer จ้างโรงงานผลิตนะ
                เค้าจะลงข้อมูลเป็นของ Acer ทั้งหมดเลย
                แต่ดูจากข้อมูลแล้ว ท่านใช้การ์ดจอ AGP 8X อยู่นะครับท่าน
                ท่านอยากรู้ใหมครับว่าท่านใช้ การ์ดจอยี่ห้อใรอยู่ นะ
                ลองใช้โปรแกรม GPU Z ดูแบบละเอียด นะ
                การ์ดมันเป็นออนบอร์ดอ่ะคับคุณพี่ ยังไม่เคยใส่การ์ดจอสักตัวเลยครับ แล้วถ้าเป็นออนบอร์ดแบบนี้ จะใส่ของ PCI-E ได้ป่ะคับ กะลังเล็งๆ ICill 8600gt (PCI-e) ไว้ด้วย แต่ตอนซื้อมาเค้าบอกว่า เปน PCI-e ผมไม่ค่อยมีฟามรู้ด้วยเรื่องนี้

Comment

Originally posted by bompare View Post
                  การ์ดมันเป็นออนบอร์ดอ่ะคับคุณพี่ ยังไม่เคยใส่การ์ดจอสักตัวเลยครับ แล้วถ้าเป็นออนบอร์ดแบบนี้ จะใส่ของ PCI-E ได้ป่ะคับ กะลังเล็งๆ ICill 8600gt (PCI-e) ไว้ด้วย แต่ตอนซื้อมาเค้าบอกว่า เปน PCI-e ผมไม่ค่อยมีฟามรู้ด้วยเรื่องนี้
                  ใส่ PCI E ไม่ได้ครับ เพราะเมนบอร์ดข้อมูลมันบอกเป็น AGP 8X Support นะ
                  แต่ใหงรูปท่านมันบอกว่า Enabled นะ แถม วิ่งเต็ม 8X ด้วย นะ ^^"

Comment

ว้า แย่เลยงี้ มีการ์ดจอตัวไหน พอจะ แทนที่ ICill 8600gt ได้บ้างครับ ที่เปน AGP อ่าคับ

*** ขอโทษที่โพสในกระทู้ต่างหัวข้อนะครับ เรื่องการ์ดจอ ***

Comment

Working...
                    X