Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณหภูมิอีกคนครับ E2140

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอุณหภูมิอีกคนครับ E2140

ตื่นเช้ามาตอน 6.30 เล่นคอมแล้วอุณหภูมิมันเป็นแบบนี้ถือว่าร้อนเกินรึป่าวครับเพราะว่า
    เดิมไม่ได้ Oc อะไรเพิ่มเลย บรอด Asrock 775twins E2140 DDR2 512*2
    ถ้ามีวิธีแก้แนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ
    Attached Files

ม่ายเห็นร้อนเยย

Comment

เอามาเทียบ + เพิ่มคำถามครับ

ว่าทำไม cpu fan speed ของผมมันวิ่งแค่ 500 รอบเองอะ งงมากๆ
      Last edited by nnoottyy; 22 May 2009, 12:39:31.

Comment

ถ้าซิ้งค์เดิมๆก็ไม่ร้อนนะครับ ถือว่าเย็นแล้วว

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
          เอามาเทียบ + เพิ่มคำถามครับ

ว่าทำไม cpu fan speed ของผมมันวิ่งแค่ 500 รอบเองอะ งงมากๆ

มีอยู่ 2 อย่างครับ

1. กรณีนี้ ถ้าหาก เราไปตั้ง ให้อยู่ในแบบ silent มันจะปรับรอบขึ้นลงตาม ความร้อน CPU ซึ่งความร้อน CPU คุณ ถือว่า ปรกติ (ออกจาเย้นด้วยซ้ำ)

2. กรณีนี้เรียกว่า เซนเซ่อเพี้ยน ถ้าหากพัดลมหมุนเร้ว แรง ดัง แต่มัน แสดงว่า หมุนแค่ 500 รอบ มัน ก้เพี้ยนแหงแหละครับ ถ้า มีเวลาก้อลองเอาไปเปิดโชว์ ร้านที่ซื้อดุครับ ถ้าเขาให้เครม ก้อเครมไปเลย ถ้าไม่อยากคอย เครมเมนบอร์ด ก็ว่ากันไปอีกเรื่องครับ

Comment

Working...
          X