Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวก Amd ได้เวลาหรือ ยัง ที่ จะเป็น ผู้นำซะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวก Amd ได้เวลาหรือ ยัง ที่ จะเป็น ผู้นำซะที

การมาของ Phenom จะทำให้ intel หยุดความแรงได้ไหม แล้วมานจะคุ้มค่าไหม ที่จะไปช่าย [ตูคนนึงนี้และจะไปซื้อมาช่าย] love amd จิงๆ

การมาของ Phenom จะทำให้ intel หยุดความแรงได้ไหม
    ไม่ได้ครับ ไม่มีทาง INTEL กระโดดไปอีกขั้นแล้ว

แล้วมานจะคุ้มค่าไหม ที่จะไปช่าย [ตูคนนึงนี้และจะไปซื้อมาช่าย]
    มันก็อยู่ที่ท่าน จะใช้ได้คุ้มขนาดใหน ไม่ได้อยู่ที่ CPU แต่อยู่ที่คนใช้ครับ

love amd จิงๆ
    นี้คือคำตอบ ที่จริงๆ ไม่จำเป็นต้องหาคำตอบในคำถามแรกนี้ครับ เหมือนผม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      การมาของ Phenom จะทำให้ intel หยุดความแรงได้ไหม
      ไม่ได้ครับ ไม่มีทาง INTEL กระโดดไปอีกขั้นแล้ว

แล้วมานจะคุ้มค่าไหม ที่จะไปช่าย [ตูคนนึงนี้และจะไปซื้อมาช่าย]
      มันก็อยู่ที่ท่าน จะใช้ได้คุ้มขนาดใหน ไม่ได้อยู่ที่ CPU แต่อยู่ที่คนใช้ครับ

นี้คือคำตอบ ที่จริงๆ ไม่จำเป็นต้องหาคำตอบในคำถามแรกนี้ครับ เหมือนผม

ตอบดี จริง ๆ ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post

Comment

ไม่รู้ครับ รอดูกันไป

Comment

ก็รอดูกันไป
            ถ้าคุ้มเหมือนกับ x2 ตอนนี้ละก็ ผมสอยแน่

Comment

ผมว่าซีพียูทุกตัวมันแรงเหมือนกันหมด

ในระดับการใช้งานอย่างผม แรงต่างกันมากหรือน้อยก้ไม่มีผล ในเมื่อทำงานได้เสร็จเหมือนกัน เล่นเกมได้เหมือนกัน ดูหนังก็สนุกเหมือนกัน

Comment

คุณ wikorn ตอบได้ดีจริงๆครับผม นี้แลคือผู้เป็นนายและรู้จักเลือกใช้เทคโนโลยีตัวจริง ไม่ใช่ตกเป็นทาสของเทคโนโลยี

Phenom แรงไหม ด้วยผลการทดสอบที่หลุดๆออกมาก็ตอบได้ว่า ที่ real time clock พอๆกับ Penryn มันสามารถชนกันได้สูสีระดับ บวกลบไม่เกิน 5% ครับผม แปลว่ามันสูสีกันนั้นแล
                ปัญหาของ AMD คือ จะสามารถเร่ง real time clock ของ Phenom ได้มากขนาดไหนเนื่องจาก Penryn ทั้ง Wolfdale และ Yorkfield มีพลังในการ OC ที่น่าเกรงขามไม่น้อย กับการทำลายกำแพง 4 GHz ด้วย stock Heatsink ธรรมดา
                ในรุ่นแรกๆ AMD จะออก PhenomX4 Agena 9500 และ 9600 ที่ความเร็ว 2.1 และ 2.3 GHz ตามลำดับ ซึ่งถ้าเอาไปชนกับ Q9300 ที่มี real time clock มากกว่าก็ยากที่จะชนะด้วยความแรงครับผม (แต่ถ้าสู้ด้วยราคาและประสิทธิภาพต่อ Watt หล่ะไม่แน่) ดังนั้นถ้า AMD สามารถอัด Phenom ระดับ 3.0 GHz หรือมากกว่านี้ได้ไม่ยากนัก ก็น่าจะสามารถต่อกรกับ Penryn ได้สบายๆครับผม
                ปัจจัยอื่นๆก็ราคาหล่ะครับ

Comment

รอชมคับ ไม่รอซื้อ ตังหมดแย้ว^^

Comment

เปิดตัวช้ามากๆแค่นี้ก็เสียบเปรียบอยู่หลายแล้วครับ
                    ก็ต้องรอดูต่อไป

Comment

เอาน่าา เหมือน Welcome Party อะไรแบบนั่นก็โอเคละมั้ง ถ้าไม่หวังก็ไม่ผิดหวัง เอาไปใช้ไม่ได้เอาไปโชว์ อิอิอิ

Comment

ถูกๆ

ถึงจะเ่ต่ายังไงก้อรัก 555+

Comment

ไม่อยากใ้ช้ intel อะผมชอบความแตกต่างจากคนหมู่มาก

Comment

ก็ อยากให้มันแรงกว่า Intel หน่ะนะ ผมจะได้ใช้ CPU ถูกๆซะที

Comment

AMD แรงสู้ไม่ได้ไม่ว่า แต่ขอภาวนาให้ มันแรงน้อยกว่ากันนิดเดียว แต่ราคาถูกกว่ากันเป็นกองๆ เลย

Comment

Working...
                              X