Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd ทำ bselmod ได้ป่ะแล้วปากกาconductive penซื้อได้ที่ไหนหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd ทำ bselmod ได้ป่ะแล้วปากกาconductive penซื้อได้ที่ไหนหรอ

amd ทำ bselmod ได้ป่ะแล้วปากกา conductive pen ซื้อได้ที่ไหนหรอ
    ขอถามอีกข้อเลยแล้วกัน ถ้ามี conductive pen แล้วเวลาทำ หยอดลงไปในจุดเลยช่ายป่ะ

การออกแบบ CPU ไม่เหมือนกัน ทำไม่ได้ครับ

Comment

BSEL Mod ตามทฤษฏีน่าจะทำได้คับ แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า
      1. มันเป็น socket แบบขา ทำให้เชื่อมได้ยาก
      2. ไม่รู้ว่า pin ไหนเป็น bsel vcc vss ทำให้เชื่อมไม่ถูก

conductive pen ซือที่ไหน..ผมไม่รู้คับ
      แต่เอาไปใช้กับ LGA ดีกว่านะ ถ้าจะใช้

ควรจะ masking โดยใช้สก๊อตเทปก่อนคับ จะได้ไม่เลยไปตำแหน่งอื่น

Comment

1. เคยมีการ besl mod เพื่อเพิ่มไฟ Vcore default ครับผม สำหรับพวก 939 สำหรับ AM2 ก็น่าจะมีแต่ไม่เคยเห็น
        ส่วนจะทำแบบ Intel คือเพิ่ม FSB เอาดื้อๆของ AMD ไม่มีครับ เพราะ CPU AMD ทุกตัว HTT Bus 200 หมดไม่มีการเหลือมล้ำ
        2. ปากกาซื้อจากบ้านหม้อมีครับผม ของจีนแดงอันละ 430 บาท มียี่ห้อก็แพงตามขึ้นไป

Comment

1. เคยมีการ bsel mod เพื่อเพิ่มไฟ Vcore default ครับผม สำหรับพวก 939 สำหรับ AM2 ก็น่าจะมีแต่ไม่เคยเห็น
          ส่วนจะทำแบบ Intel คือเพิ่ม FSB เอาดื้อๆของ AMD ไม่มีครับ เพราะ CPU AMD ทุกตัว HTT Bus 200 หมดไม่มีการเหลือมล้ำ
          2. ปากกาซื้อจากบ้านหม้อมีครับผม ของจีนแดงอันละ 430 บาท มียี่ห้อก็แพงตามขึ้นไป
          Last edited by digimontamer; 4 Nov 2007, 12:41:02.

Comment

สมัย socket A อ่ะ mod กันมันส์จริงๆ ยังจำกันได้มั้ยครับ

Comment

Working...
            X