Announcement

Collapse
No announcement yet.

สร้างแผ่นให้ต่อแผ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สร้างแผ่นให้ต่อแผ่น

คือ ผมมี ไฟล์ข้อมูลไฟล์เดียว ใหญ่มา 1 G จะไรท์โดยใช้ Nero ให้อ่านแผ่น 1 และเรียกหาแผ่น
    2 ได้ยังไงครับ หรือต้องใช้โปรแกรม หรือ วิธีอื่น ครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ . .

Comment

ใช้โปรแกรมย่อยไฟล์ มีหลายตัวลองSearch ดู หรือเขียนลงแผ่น DVD ซิครับ

Comment

ตัดไฟล์โดยการใช้ Winrar พอจะได้รึป่าว ทำแบ่งตามขนาดที่คุณต้องการแล้วไร้ท์ลงแผ่น เวลาจะถอดไฟล์ มันก็จะเรียกหาไฟล์ที่ต่อกันเอง(ต้องอยู่ในไดเรคทอรี่เดียวกัน)...แต่ในกรณีที่เขียนลงแผ่น ผมยังไม่เคยลอง รอดูท่านต่อไปแนะนำดีกว่าครับ

Comment

ใช่ครับแบ่งเป็น part 1-2 พาร์ทแรกก็ตั้งประมาณ 500-600 อีกพาร์ทก้คือที่เหลือ เวลาลงมันก็เรียกหาพาร์ทเอง แต่วิธีนี้รู้สึกจะใช้เวลาซิบนานพอสมควรเลยคับ

Comment

Working...
          X