Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า benq 41-322 ติดฟิล์มกันรอยไม่ดีเหรอคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า benq 41-322 ติดฟิล์มกันรอยไม่ดีเหรอคะ

ไปซื้อมาที่งานคอมมาร์ทเมื่นนี้เอง แล้วมีร้านนึงบอกติดให้ฟรี อีกร้านนึงแนะนำว่าไม่ควรติด เพราะจะทำให้จอสีซีด อันนี้เป็นความจริงไหมคะ แล้วเพื่อนๆมีใครติดฟิล์มกันรอยบ้าง แล้วควรติดที่หลังฝาด้วยดีไหม หรือจะทำให้หมดประกันหรือเปล่าคะ
    ถ้าติด ติดฟิล์มอะไร ราคาเท่าไหร่อ่ะคะ จะได้ไปหาซื้อ ขอบคุนมากๆค่ะ

Originally posted by mint_la View Post
    ไปซื้อมาที่งานคอมมาร์ทเมื่นนี้เอง แล้วมีร้านนึงบอกติดให้ฟรี อีกร้านนึงแนะนำว่าไม่ควรติด เพราะจะทำให้จอสีซีด อันนี้เป็นความจริงไหมคะ แล้วเพื่อนๆมีใครติดฟิล์มกันรอยบ้าง แล้วควรติดที่หลังฝาด้วยดีไหม หรือจะทำให้หมดประกันหรือเปล่าคะ
    ถ้าติด ติดฟิล์มอะไร ราคาเท่าไหร่อ่ะคะ จะได้ไปหาซื้อ ขอบคุนมากๆค่ะ
    ก็ ติดมาตั้งแต่ปีที่แล้วนะฟิลม์กันลอยโนตบุ๊คเรา ก็อยู่ดีไม่มีปัญหา แล้วก็เวลาใครมาจิ้มโดนจอ จะหงุดหงิดน้อยลงเพราะ มีฟิลม์ มันไม่เหมือนจิ้มโดน จอตรงๆ แต่ปัญหาของเราคือ ไปซื้อ NB แล้วติดฟิลม์กลับบ้านมาเทส เวงกำ เครื่องลำโพงเสีย เลยต้องเกะแล้วเอาไปเคลม ก่อนติดเช็คเครื่องให้ดีก่อนไม่ต้องรีบร้อนเดียวเสียเงินฟรี เวลาติดเรื่องร้านทำเนี่นๆหน่อย และก็เช็คตรงนั้นเลยว่ามีเศษอาไรไปติดอยู่ใต้ฟิลม์ป่าวแล้วก็มีฟองอากาศไหม เจอก็บอกให้ร้านแก้ให้ อย่าพึ่งจ่ายตังทำให้เส็ดก่อนค่อยจ่ายนะ ไม่งั้นมันติดแล้วจะติดตลอดไป เหะๆ เพราะมาแก้ไขเองคงยาก ฟิลม์หลังฝาไม่รู้อานะว่ามานจะดีป่าว ประกันคงไม่หายนะ แต่ฟิลม์หน้าจอประกันไม่หายชัว

Comment

คือ ถ้าติดแบบฟิลดีๆมันดีก็ดีอะครับ ผมแนะนำว่าถ้าติดถูกๆหรือของฟรีก็อย่าติดเลยครับ สีก็จืดถ้ามีปัญหาต้องแกะออกละก้อ อาจจะมีปัญหาเรื่องรอยแปะได้ ใครใช้งานพวก ที่ต้องใช้การแสดงสีจอทีู่ถูกต้องก็อย่าเลยครับ ถ้าจะติดฟิลป้องกันดีๆจริงๆ แผ่นละพันกว่าๆครับ ถ้างบมีก็ดีครับ

Comment

ติดดีก่าไม่ติดแน่นอน คุณอยากให้ จอมีแต่รอยนิ้วมือ รอยฝุ่น เหรองัป

Comment

Working...
        X