Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อภาพจากคอมพ์เข้าโทรทัศน์ได้ป่าวคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อภาพจากคอมพ์เข้าโทรทัศน์ได้ป่าวคับ?

คืออออ
    ผมเป็นเด็กใหม่อ่าคับ ยังไม่ค่อยจารุอะไรเลย

ไม่ทราบว่า พอเวลาเราจะดูDVDอ่ะคับ
    แล้วบ้านเราไม่มีเครื่องอ่า ที่อ่านDVDได้

แต่ว่ามีคอมพ์อ่ะคับ คือ จะถามว่า เราสามารถต่อจากคอมพ์ให้ภาพไปออกที่ทีวีได้ป่าวคับ
    เพราะว่าดูจากคอมพ์ภาพมันชัดสู้ทีวีไม่ได้อ่า
    แล้วมันต้องใช้อุปกรณ์อารายมั่งอะคับ

เอ้อ.... แล้วพอเวลาต่อไป มันจะติดภาพจากเดสทอปเราไปด้วยป่าวคับ พอดีค้นหา ไม่เจอเลยต้องมาต้องกระทู้ถาม

ช่วยทีคับผู้รู้ๆ

ต่อได้ครับ ต่อจากช่อง TV OUT ตรงหลังการ์ดจอไปเข้า Video in ของ TV
    แล้วเลือกการแสดงผลที่ไดว์เวอร์การ์ดจอครับ

Comment

ใช่ครับ ต่อออกเหมือนเครื่องเล่นนั้นละ
      แต่ต้องมีการ์ดจอ นะ มันจะมีช่อง TV OUT อยู่นะ ต่อสายเข้า TV ได้เลย
      ไปเซ๊ตที่ไดร์เวอร์ VGA นิดหน่อยก็ออกได้เลย
      ปล.ผมดูหนังออก TV ประจำ ใหญ่ๆ + สีชัดกว่า

Comment

Originally posted by one View Post
        ต่อได้ครับ ต่อจากช่อง TV OUT ตรงหลังการ์ดจอไปเข้า Video in ของ TV
        แล้วเลือกการแสดงผลที่ไดว์เวอร์การ์ดจอครับ

Originally posted by TWK. View Post
        ใช่ครับ ต่อออกเหมือนเครื่องเล่นนั้นละ
        แต่ต้องมีการ์ดจอ นะ มันจะมีช่อง TV OUT อยู่นะ ต่อสายเข้า TV ได้เลย
        ไปเซ๊ตที่ไดร์เวอร์ VGA นิดหน่อยก็ออกได้เลย
        ปล.ผมดูหนังออก TV ประจำ ใหญ่ๆ + สีชัดกว่า
        คือ ไอ เซ๊ตที่ไดร์เวอร์ VGA น่ะ มีรูปปลากรอบบบบมั๊ยคับ หรือ บอกที่อยู่ของมันหน่อยอาคับ
        คือ ผมไม่ค่อยจารุอะไรเลยอ่าคับ

Comment

ไม่ทราบใช้ของอะไรครับ ATI / NVIDIA นะ

Comment

ยังไม่รุเลยคับว่ามันคืออะไรอ่าคับ คือ ใช้ไม่ค่อยจาเป็น

Comment

แล้วดู 2 จอพร้อมกันเลยได้ไหมคับ^^

Comment

Originally posted by -.๐:•PonD•:๐.- View Post
                ยังไม่รุเลยคับว่ามันคืออะไรอ่าคับ คือ ใช้ไม่ค่อยจาเป็น
                แงววววว ท่านไม่รู้แล้วผมจะรู้ใหมเนี้ย

Originally posted by kgb99 View Post
                แล้วดู 2 จอพร้อมกันเลยได้ไหมคับ^^
                3 จอยังได้เลยครับ (Monitor 2 + TV 1)

ตามนี้ละกันครับ ของผมมัน NVIDIA นะ (ATI รอท่านต่อไป)
                คลิกขวาหน้าจอ แล้วเลือกตามรูป แล้วก็เลือกหมวดการแสดงผลได้เลย จะออกแบบใหน นะ

Last edited by TWK.; 4 Nov 2007, 15:16:53.

Comment

อันนี้เป็นการ์ดจอรุ่นเก่า แต่เอามาไห้ดูเป็นแนวทางนะครับ ตามรูป

อันนี้เข้าไปปรับที่ไดซืเวอร์ครับ

Last edited by one; 4 Nov 2007, 15:29:07.

Comment

พึ่งจารุว่ามัน NVIDIA นี่แหละคับ ไม่ทราบว่า ปรับตรงไหนนะคับ

Comment

อุ๊ยยยยยยย!!!! ทำได้แล้ว

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคับ^w^

Comment

Originally posted by -.๐:•PonD•:๐.- View Post
                        อุ๊ยยยยยยย!!!! ทำได้แล้ว

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคับ^w^
                        ^^"

Comment

Comment

ถ้าหลังCPUอ่ะคับ
                            ไม่มีรูที่คุณ one ชี้ในรูปอะคับ มันสามารถไปต่อที่อื่นแทนได้ป่ะคับ

Comment

ส่วนมากที่การ์ดจอมันจะมีช่องต่อ TV มาไห้ 1 ช่อง ตามมาตราฐาน มันจะเป็นช่องต่อ S Video ตามรูปอะคับ
                              TV ของท่านจะต้องมี S Video in ด้วย ถ้าไม่มีท่านจะต้องหาสายที่แปลงจาก S Video ไปเป็น Video ธรรมดา
                              มาไส่ ไม่อย่างนั้นท่านจะไม่สามารถไช้งานได้ครับ

Comment

Working...
                              X