Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า Suond Card กับ เครื่องเล่น DVD,CVD มันไหนให้เสียงดีกว่ากนฮ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า Suond Card กับ เครื่องเล่น DVD,CVD มันไหนให้เสียงดีกว่ากนฮ่ะ

เคยมีคนมาถามแล้วผมก็ตอบไม่ได้มันติดใจอยู่นิดหน่อยอ่าครับ ช่วยให้ความกระจ่างที เอาแบบมีเหตุผลด้วยนะครับ จะได้เป็นความรู้ต่อไปของคนที่เข้ามาอ่านบทความนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณมาก

ผมว่า มานขึ้นอยู่กับ ไฟร์เพลงมากกว่าอะครับ รอท่านต่อปายครับ อิอิ

Comment

เห็นงานใหญ่บางงานเข้าใช้เครื่องเล่น DVD,CVD พอไปถามคนที่ใช้คอม Control เขาก็ว่า Sound Crad ดีกว่า มันไงกํนแน่ อยากรู้จากปากผู้รู้จิงๆอ่ะครับเหอะๆๆ

Comment

เเล้วเเต่การ์ดเเล้วเเต่เครื่องอีกนั่นล่ะ ดูอุปกรณ์กันเลยดีกว่าเทียบรุ่นต่อรุ่น ตอบอันใดอันหนึ่งไปเดี๋ยวมีคนมาเถียงอีก
        ถ้าบอกว่าDVDดีกว่า เดียวพวกทำงานด้านsound ก็เอารุ่นที่ใช้ในStudioมาค้าน

Comment

เหอะๆเปาแบบ โรงหนังเล็กๆในบ้านนี้ละอันไหนดีกว่ากันเหอะๆๆ

Comment

ในความคิดผม

ผมว่าในงบที่เท่ากัน sound card + speaker ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by choke View Post
              ในความคิดผม

ผมว่าในงบที่เท่ากัน sound card + speaker ดีกว่าครับ
              ตามนั้นเลยครับ
              แต่ว่า เครื่องเล่น DVD,CVD รวมไปถึงพวกเครื่องเล่น cd ที่ใช้ฟังเพลงจริงๆเลยรึเปล่า
              ถ้าอย่างนั้นเครื่องเล่น cd มันดีกว่ากว่าอยู่แล้ว
              แต่ราคามันโหดตาม มีตั้งแต่ไม่กี่หมื่นไปเป็นแสนเป็นล้านเลย
              ก็หาเครื่องเล่น cd ที่ดีพอประมาณ แล้วหา dac ดีๆมาต่อแค่นี้ก็สุดยอดแล้ว

Comment

Working...
              X