Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เล่นเกมส์ PES2008 กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เล่นเกมส์ PES2008 กระตุก

สเป็คเครื่องผมครับ

CPU : P4 2.4
    Ram : 1GB แต่มี Ram ตัวนึง Bus 333
    VGA : AGP 8X Winfast 6800XT TDH

ผมปรับภาพแบบปานกลาง 1024x768 Full Screen ภาพกระตุกนิดหน่อย พอเล่นได้ แต่ภาพดูไม่สวย เหมือน PES6 เลย ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ จะต้องเพิ่ม Ram อีกรึป่าว หรือว่า การ์ดจอ รุ่นต่ำไป ต้องเปลี่ยน แต่ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอเนี่ย ของผมใส่ได้ เฉพาะแบบ AGP เท่านั้นนะครับ ใครพอจะรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ หรือว่าเป็นที่ Ram ที่ต้องเพิ่มและเอาตัว bus 333 ออกซะ แล้วหาตัวใหม่ใส่แทน ได้เต็มที่ bus 400 ครับ เพราะเป็นเครื่องรุ่นเก่า

อีกอย่างครับ การ์ดจอรุ่นนี้ เปิดท่อได้ 8 ท่อ ครับ แต่ผมยังไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย เพราะมันร้อนมาก ตั้ง 60 องศาขึ้นแหนะ

PS3 ก็ยังกระตุกเลยครับ เหอๆ

Comment

เสปกมันน่าจะต่ำไปน่ะครับ

คงจะต้องอัพทั้งชุดครับ

ถ้าไม่อยากอัพ ก็เพิ่มแรมอีก 1GB 1500.- บาท

Comment

ส่วนตัว 6800XT ตัวนีมันมี 8 ท่ออยู่แล้ว ตัวนี้เปิดท่อไม่ได้ครับ

Comment

โอ่ เป็นไปได้ไง ขนาด PS3 ยังกระตุก สุดยอด สงสัยจอมีผีมั้ง อิอิ

Comment

ปรับ Medium เล่นดูยังครับ
            เผื่อ System ไม่ใหว นะ

Comment

แล้วรายละเอียดล่ะครับ ของ X1950PRO 512MB เล่นที่ 1024X768 detail high ตอนเล่น เล่นได้ลื่นครับ จะมีบ้างที่เวลาเป็นอิริยาบถต่างๆ ยิงประตูได้ รีเพลย์ ฯลฯ ไม่กระตุกแต่เฟรมเรทตกอย่างเห็นได้ชัด สังเกตไหมครับ วินนิ่งมันจะมีระบบ ลดรายละเอียดบางอย่างลงเวลาไม่อยู่ในมุมกล้อง หรืออยู่ไกลออกไป (ว่าแต่ใครเซียนมั่ง ผมเล่น top player เสียประตูบ่อยมาก ยิงก็ยากโคตร ทีมอ่อนกับทีมเก่งต่างกันมากเกินไป กรรมการก็โกงอีก)

Comment

ผมเล่น Top Player ครับ ก้อถือว่ายากครับ ส่วนมากแพ้ เสมอก้อไม่เท่าไหร่ ชนะอย่างมากสุดก็แค่ 1-0 ห้าห้า
                แต่มันดันกระตุกเนี่ยสิ อยากปรับ hi อะ เง้อ

แนะนำด้วยครับ ทำไงดี ข้อมูล จากกระทู้นะครับ

Comment

พูดก็พูดเถอะครับ สเป็คอย่างนี้คงต้อง 800X600 อย่างมากสุดนะครับ (เน้นลื่น) และผมก็ลองเปรียบเทียบแบบ 800X600 กับ 1024X768 แล้ว ไอ้.... (อุทาน) ต่างกันมาก คือถ้าเอากันจริงๆ ก็ต้องเปลี่ยนยกชุดครับ

Comment

Originally posted by Neokonin View Post
                    โอ่ เป็นไปได้ไง ขนาด PS3 ยังกระตุก สุดยอด สงสัยจอมีผีมั้ง อิอิ
                    กระตุกเพราะเค้าพัฒนาจาก X360 มาลง PS3 ทีหลังครับ ทำให้ Fame Rate ตก แถมราคาแผ่นก็เป็นเกม PS3 ที่แพงที่สุดด้วย แรกๆรู้ไหมราคา 3,500 Bath

Comment

ถึงขั้นซื้อใหม่เลยเหรอ งั้นรอไปก่องดีก่า ตอนนี้ก้อใช้ได้อยู่ กะลังจะซื้อจอด้วย เง้อ เซ็ง ต้องเล่นตะกุตะกักไปก่องสิเนี่ย

ขอบคุณเพื่อนๆ มากครับที่แนะนำ

Comment

ลองอัพPatchเสริมดูครับ เห็นเค้าบอกว่าลงแล้วลื่นขึ้น ได้ค่าfpsเยาะขึ้น แต่ผมยังไม่เคยลองนะ

Comment

ของผมใช้ on-board GF6100 ยังเล่นได้เลยครับ
                          low 640*480 ครับ ลื่นปื๊ดๆ หุหุ ( ไม่ได้พูดเล่นนะครับ *-* )
                          แต่พุ่งล้มนี่ยากจัง พุ่งเป็น 10 โดนใบเหลือง 9 ได้ ลูกโทษ 1 -*- ว่าล้มเนียนแล้วนะเนี่ย

Comment

เดี๋ยวนี้วินนิ่งมันมีพุ่งแล้วเหรอครับ โอโหแจ่มโคตรๆ ไปเล่นกับเพื่อนจะพุ่งให้มันส์เลย (แล้วมันกดไรอะครับ)

Comment

ช่าย เห็นแต่คอมมันทำ พุ่งทีใจหายแว้บ

Comment

Working...
                              X