Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน้นใช้งานตัดต่อ Movies จากกล้อง VDO ดู Spec ให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน้นใช้งานตัดต่อ Movies จากกล้อง VDO ดู Spec ให้ด้วยครับ

เน้นใช้งานตัดต่อ Movies จากกล้อง VDO แบบ HDD (Full HD) ดูหนัง จะไว้ใช้งานPhotoshop, Adoobe Premere มีเล่นเกม 3D บ้างนิดหน่อย อนาคตอาจมีการ OC ครับ งบประมาณ 25,000 +-3000 ไม่รวม Monitor ครับ

CPU : E6750
    M/B : ระหว่าง ASUS P5KR กับ ASUS P5K-E/WiFi AP หรือ P35-DS3P หรือ P35-DS3R หรือ P35C-DS3R (ใช้ RAM DDR3 ได้ด้วย) ?
    RAM : Corsair DDR2/667 2Gb พอมั้ยครับ ?
    HDD : Seagate 320Gb ต่อ Raid0 ยังไงช่วยอธิบายด้วยครับ ?
    VGA : Sapphire HD2600xt DDR4 หรือใช้แบบ DDR3 ครับ ?
    DVD-RW : Lite-On LH-20A1H ควรใช้แบบ IDE หรือแบบ SATA ดีครับ ?

อาจจะถามมากหน่อยครับ แต่ซื้อแล้วอยากจะใช้ได้นาน ๆ ครับ (เครื่องเก่า PIII 550E ใช้ตั้งแต่ปี 2000 ตอนนี้ทนใช้อยู่ครับ เอา File VDO มาลงทีใช้เวลานานครับ) ขอรบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

E6750
    ASUS P5K-E/WiFi AP อันนี้ไปเหอะ DDR3 ยังแพง กะยังไม่คุ้ม
    Corsair DDR2/667 2Gb พอแล้ว แต่เอาแบบ 1024*2 นะ
    HDD : Seagate 320Gb ต่อ Raid0 ยังไงช่วยอธิบายด้วยครับ ? ตามสะดวกท่านครับ แต่ถ้าข้อมูลพังมา มันพังหมดนะครับ
    VGA : Sapphire HD2600xt DDR4 หรือใช้แบบ DDR3 ครับ ?
    ดูราคาครับงานนี้ ถ้าอันไหนถูกกว่า เอาอันนั้น ผมว่า DDR3 ก็พอ
    DVD-RW : Lite-On LH-20A1H ควรใช้แบบ IDE หรือแบบ SATA ดีครับ ?
    >>>> Asus DRW-1814BL Sata ครับ อันนี้เลย

Comment

ดันครับ ขอคำแนะนำอีกครับ

Comment

คือต้องถามก่อนว่าoc ขนาดไหนครับ

Comment

OC นิดหน่อยครับ ไม่ลากยาวเกินไปครับ

Comment

เพิ่มแรมหน่อยครับ 4 แถวมันไปเลยแค่ ddr 2 ก็พอ และก็ห้ามลืมเพาวเวอร์ ครับ 650 วัตต์เต็มกะลังดี

Comment

OC นิดหน่อยครับ ไม่ลากยาวเกินไปครับ เพราะเน้นทำงานครับ (เน้นใช้งานตัดต่อ Movies จากกล้อง VDO แบบ HDD (Full HD) ดูหนัง จะไว้ใช้งานPhotoshop, Adoobe Premere มีเล่นเกม 3D บ้างนิดหน่อย อนาคตอาจมีการ OC ครับ)

Comment

Working...
              X