Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtreme music 0460 CLUB ^c^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเวลาผมลงโปรเเกรมอะไรใหม่ๆ sound card ชอบ disble เองตลอด ต้องเเก้โดยการลงไดร์เวอร์เดิม + ตั้งค่าใหม่อีกครั้ง มีท่านใดเป้นบ้างครับ

driver pax 5.00 win7x64 (ก่อนหน้านี้ผมไม่เคยเป้น)

Comment

• มีใครใช้ SB0460A + Win 8x64 บ้างครับ ?
      ใช้ Driver ของอะไรกับอยู่ครับ ของผมเปิด Luncher ไม่ได้ครับตอนนี้

Comment

• ท่านใดมีไดร์เวอร์ x-fi แบบแผ่นมั่งครับ ผมใช้ตัวที่โหลดจากเวปมันไม่ถอดdtsกับDolby เหมือนตอนลงจากแผ่นใครมีรบกวนไรท์มาให้หน่อยได้ไหมครับ ผมยินดีให้ค่าเสียเวลา พอดีหาแผ่นไม่เจอจริงๆ หรือมีไดร์เวอร์ตัวไหนแทนได้บ้าง ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำด้วยครับ

Comment

• Originally posted by enjoyincubus View Post
          ท่านใดมีไดร์เวอร์ x-fi แบบแผ่นมั่งครับ ผมใช้ตัวที่โหลดจากเวปมันไม่ถอดdtsกับDolby เหมือนตอนลงจากแผ่นใครมีรบกวนไรท์มาให้หน่อยได้ไหมครับ ผมยินดีให้ค่าเสียเวลา พอดีหาแผ่นไม่เจอจริงๆ หรือมีไดร์เวอร์ตัวไหนแทนได้บ้าง ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำด้วยครับ
          ถ้าเป็นของ X-Fi Xtreme Music ผมมีครับ

Comment

• Originally posted by ronin2 View Post
            ถ้าเป็นของ X-Fi Xtreme Music ผมมีครับ
            ผมรบกวนท่านไรท์ให้ผมซักแผ่นได้ไหมครับ เด๋วผมโอนเงินค่าเสียเวลาให้ถ้ายังไง pm มาบอกผมหน่อยนะครับขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by farchelsea View Post
              พี่ครับ ผมปรับในช่องที่เม้าส์ชี้อ่ะครับ เป็น Microphoneไม่ได้อ่ะครับ
              ทำไงอ่ะครับ
              Inputs ของท่าน เปลี่ยน Line-IN เป็น Microphone ครับ

Comment

• พึ่งได้มาอยู่ด้วยคน X-Fi Fatal1ty FPS SB0466 ว่าแต่ใครเทพๆหรือพอรู้แวะไปตอบคำถามที่กระทู้ผมหน่อยครับ ตอนนี้ยังใช้งานแบบงงๆอยู่เลย^^
                http://www.overclockzone.com/forums/...ครับ

Comment

• Originally posted by perseoat View Post
                  มีใครใช้ SB0460A + Win 8x64 บ้างครับ ?
                  ใช้ Driver ของอะไรกับอยู่ครับ ของผมเปิด Luncher ไม่ได้ครับตอนนี้
                  ใช้ตัวเดิม มันก็ไช้ได้ปรกตินะ

Comment

• Originally posted by lovemouy View Post
                    ใช้ตัวเดิม มันก็ไช้ได้ปรกตินะ
                    เดี๋ยวงง อีกละว่าตัวไหน ผมใช้ ตัวนี้ตั้งแต่ได้การ์ดมาจนตอนนี้ก็ยังใช้ตัวนี้อยู่
                    (ปล.ของผม win8 x64 pro นะ)

support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.)
                    http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=492213
                    credit: UnderoatZ และ Chicky4u

Comment

• Originally posted by tstcfr4w View Post
                      ทำไมเวลาผมลงโปรเเกรมอะไรใหม่ๆ sound card ชอบ disble เองตลอด ต้องเเก้โดยการลงไดร์เวอร์เดิม + ตั้งค่าใหม่อีกครั้ง มีท่านใดเป้นบ้างครับ

driver pax 5.00 win7x64 (ก่อนหน้านี้ผมไม่เคยเป้น)
                      เป็นเหมือนกันเลย SB0460 ตอนนี้ก็ไม่รู้จะแก้ไง บางท่านบอกลงไดรเวอร์ไม่ตรงกับตัว Card ตอนนี้ก็รอผู้รู้ชี้แนะด้วย

Comment

• Originally posted by heavenbig View Post
                        เป็นเหมือนกันเลย SB0460 ตอนนี้ก็ไม่รู้จะแก้ไง บางท่านบอกลงไดรเวอร์ไม่ตรงกับตัว Card ตอนนี้ก็รอผู้รู้ชี้แนะด้วย
                        เปลี่ยนแผ่นวินโด้วครับ ผมก็เคยเป็น แต่เป็นกับ lan card อาการเดียวกัน เปลี่ยนแผ่นวินโด้วไหม่หาย

Comment

• อืม ขอบคุณมากนะครับ คุณlovemouy จะเอาไปใช้ดูครับ

Comment

• Originally posted by lovemouy View Post
                            เดี๋ยวงง อีกละว่าตัวไหน ผมใช้ ตัวนี้ตั้งแต่ได้การ์ดมาจนตอนนี้ก็ยังใช้ตัวนี้อยู่
                            (ปล.ของผม win8 x64 pro นะ)

support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.)
                            http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=492213
                            credit: UnderoatZ และ Chicky4u
                            ขอบคุณครับคุณ lovemouy

คุณหมายถึง Support Pack 2.0 หรือเปล่าครับ ?
                            ถ้าใช่ผมเคยใช้กับ XP แจ่มมากครับ พอมาใช้กับ 7 ก็เปิด luncher ไม่ขึ้นเลยไปใช้ Support Pack 2.5 แทน
                            ตอนนี้ upgrade มาเป็น 8 Pro x64 (แท้) Support Pack 2.5 เปิด luncher ไม่ขึ้นมันติด error
                            ไม่ทราบว่าคุณ lovemouy ลง Support Pack 2.0 ปกติเลย หรือต้องทำ Disable driver signature enforcement ก่อนครับ

Comment

• Originally posted by perseoat View Post
                              มีใครใช้ SB0460A + Win 8x64 บ้างครับ ?
                              อาการเดียวกันเลย....

Comment

• Originally posted by prasit View Post
                                อาการเดียวกันเลย....
                                ผมทำได้แล้วครับ ใช้ Driver Support Pack 2.5 เหมือนตอนใช้กับ Win7x64 ครับ

พอดี Win 8 ผมมันต๊อง HDD อ่านตลอดช้ามากๆ เลยตัดสินใจ Reset Window ใหม่ (เหมือน restore iphone)
                                เข้ามาเป็น win 8 โล่งๆเลยเหมือนลงใหม่ ผมก็ลง driver Nvidia ไปปกติ แล้วก็จะลง driver x-fi แต่ผมทำขั้นตอนนี้ก่อน
                                http://www.zone-it.com/microsoft/224936

พอเข้า win มาแล้วก็ setup Support pack 2.5 ไปปกติเลยครับ

Comment

Working...
                                X