Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง 5.1 ถูกๆ ดีๆให้น่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ DIVOOM รุ่น COMET-T 5.1 Channel อยู่ ราคา 4,900 บาท(ไม่แพงไปนะ)
    คุณภาพเสียงโอเคเลย แต่ไม่เคยเปิดเต็มที่ เพราะกลัวจะโดนด่า
    นี่ขนาดใช้กับการ์ดเสียงออนบอร์ดนะ กะว่าจะหา X-Fi Music มาเล่น

Comment

mricrolab x1300 ราคา 2500
      Sound Card Creative SB Live 5.1 SB0100 มือสองอยู่ 600-900
      http://minecivic.tarad.com/product.detail_0_th_1328721

Comment

Originally posted by ลองดู View Post
        mricrolab x1300 ราคา 2500
        Sound Card Creative SB Live 5.1 SB0100 มือสองอยู่ 600-900
        http://minecivic.tarad.com/product.detail_0_th_1328721
        confirm ครับ รุ่นนี้เสียงแหล่มครับ

Comment

ท่านสนใจของผมมั้ยท่าน ^^
          http://forums.overclockzone.com/foru...56#post1519856

Comment

กว่า 70 ปี เลือกเอาเลยครับ
            http://www.login.co.th/cgi-bin/subcategory?collid=348

Comment

ผมมีแต่ X3/5.1Ch สนใจรับไว้สักตัวไหมละครับ

Comment

ผมใช้ Microlab x1300 5.1 / 2300 บาท ถ้าดูหนังผมว่าตัวนี้ก็ ok แต่ถ้าฟังเพลงผมว่า 2.1 จะดีกว่าครับ

Comment

http://www.thaisecondhand.com/_board...EL5986085.html

ลองดูครับไม่รู้ขายไปยัง

Comment

AJ เสียงดี ราคาถูก

Comment

รหัสสินค้า 150006
                      SPK 4500w. GXL-1066 (Silver/ Black)

SPK(5.1) 4500w. GXL-1066 (Silver/ Black)

Model : GXL GL-1066 (Silver/Black)
                      HOME THEATER 5.1 แท้
                      มีช่องเสียบ INPUT 2 ช่อง AC-3 INPUT และ STEREO INPUT
                      ให้ระบบเสียง DOLBY PROLOGIC SUBPORT SOUND CARD
                      5.1 กำลังขยาย 4500 WATT P.M.P.O.
                      Output power :
                      Sub-woofer : 30W (RMS)
                      Satellite : 30W (RMS)
                      Speaker unit :
                      Sub-woofer 5.25" 8 ohm 30W (bass)
                      Satellite : 3" 4 ohm 10W (mediant)
                      1.5" 4 ohm 5W (treble)
                      Spearation : 45dB
                      Dimension :
                      Sub-woofer : (W)200 x (D)312 x (H)330mm
                      Satellite : (W)125 x (D)156 x (H)190mm
                      Power supply : AC~220V 50Hz
                      Size : (L)460 x (W)389 x (H)470 mm.
                      ควบคุมด้วย Remote Control แบบไร้สาย
                      รับประกัน 1 ปี

ราคาปกติ 1,500.00 บาท

Comment

1500 เองเหรอ ถูกจัง

Comment

Originally posted by TEE940 View Post

รหัสสินค้า 150006
                          SPK 4500w. GXL-1066 (Silver/ Black)

SPK(5.1) 4500w. GXL-1066 (Silver/ Black)

Model : GXL GL-1066 (Silver/Black)
                          HOME THEATER 5.1 แท้
                          มีช่องเสียบ INPUT 2 ช่อง AC-3 INPUT และ STEREO INPUT
                          ให้ระบบเสียง DOLBY PROLOGIC SUBPORT SOUND CARD
                          5.1 กำลังขยาย 4500 WATT P.M.P.O.
                          Output power :
                          Sub-woofer : 30W (RMS)
                          Satellite : 30W (RMS)
                          Speaker unit :
                          Sub-woofer 5.25" 8 ohm 30W (bass)
                          Satellite : 3" 4 ohm 10W (mediant)
                          1.5" 4 ohm 5W (treble)
                          Spearation : 45dB
                          Dimension :
                          Sub-woofer : (W)200 x (D)312 x (H)330mm
                          Satellite : (W)125 x (D)156 x (H)190mm
                          Power supply : AC~220V 50Hz
                          Size : (L)460 x (W)389 x (H)470 mm.
                          ควบคุมด้วย Remote Control แบบไร้สาย
                          รับประกัน 1 ปี

ราคาปกติ 1,500.00 บาท
                          ผมซื้อมาแล้ว แต่อธิบายไม่ถูกว่าเสียงมันเป็นยังงัยอ่ะ
                          เอาแบบว่า เบส มัน ทึบไปหน่อย แหลม ไม่ค่อยมี มั้งนะ
                          หูผม ไม่ค่อยดีด้วยอ่ะจิ
                          อิอิ

Comment

ส่วนตัวคิดว่าเราต้องฟังเองถึงจะรู้ว่าเสียงดีไม่ดีเพราะหูเราไม่เหมือนกันครับ แต่เท่าที่ผมลองศึกษาและฟังเทียบดู ก็มาหลงรักเจ้า Blue thunder iir ราคาประมาณ4750 บาท รายละเอียดเสียงดีมาก ย่านความถี่สูงโอเคเลย แต่ซัฟ กลางๆไม่เด่นมาก ตอนลองเปิดคู่กับซัฟแอกทีฟ 10 นิ้ว เหมือนฟังเครื่องเสียงราคาหลายหมื่น พูดไปเหมือนเว่อ เฮอะๆ ต้องลองฟังเองอะครับ ส่วนตัวคิดว่าดีกว่า eacan a200 เพราะeacan a200 มันเสียงกลางๆทั้งความถี่สูงและต่ำ ส่วนMicrolab X-15 ได้ความถี่ต่ำ ความถี่สูง ไม่ค่อยดี แนะนำลองฟังดูที่เซียร์ครับประมาณชั้น 3 ด้านหน้า คนขายน่ารักครับ แนะนำดี ผมนั่งฟังนานมากก็กลัวเขาจะว่า แล้วก็ยังไม่ซื้อ สุดท้ายเข้ามานั่งฟังอีก และก็ตกลงซื้อ เพราะคนขายเป็นมิตรดี เพราะเคยเจอบางร้านราคาถูกแต่ เวลาเราเข้าไปลองแล้วไม่ซื้อ ชักสีหน้าใส่เรา เสียความรู้สึก วันนั้นไปบ่ายโมงครึ่ง กลับห้าโมงเย็น เพราะลำโพงเครื่องเดียว ฟังแล้วฟังอีก แต่ก็ลองฟังแค่ร้านเดียวเพราะถูกสุดในนั้น และร้านอื่น ทำหน้าเหมือนไม่อยากขาย เหมือนเราไปยืนบังหน้าร้านเขาเพราะผมดูของนาน ฮ่าๆๆๆ เล่าซะยาว ยังไงก็เอาช่วยตัดสินใจนะครับ รอท่านอื่นมาช่วยตอบ แต่ลองด้วยตัวเองดีที่สุดครับ

ปล. วันแรกเสียงอาจจะยังไม่ดีเท่าไหร่ ต้องเปิดเบิร์นไปเรื่อย ให้เปิดเพลงตามปกติไม่แนะนำให้ใช้โปรแกรมหรือเสียงไล่ความถี่เบิร์น

Comment

Working...
                            X