Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ผมจะพอมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ผมจะพอมั้ยครับ

เครื่องผมใช้
    1.cpu E6700
    2.แรม1gบัส800 2ใบ
    3.ฮาร์ดดิส 160-320 อย่างละลูก
    4.เมนบอร์ดasus P5Ld2/se
    5.การ์ดเสียง x-fi music
    6.DVDไรด์2ตัว
    7.พัดลม6ตัว ไฟแต่งคอมอีก5-6ดวง
    8.การ์ดจอเป็น8600gts
    9.ซิ้งcpu Thermaltake v1+ซิ้งการ์ดจอ Zalman vf 1000 led
    ตอนนี้ใช้ psu เป็นของ enermax 460 วัตต์ แล้วผมจะเปลี่ยน การ์ดจอเป็น 8800gts หรือ 8800gt
    ไฟจาก psu จะพอมั้ยครับ ช่วยผมด้วยครับ กลัวซื้อมาแล้ว ไฟ psu ไม่พอครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ

ผมว่าไม่น่าจะพอนะ full load (ตอนเล่นเกมส์) น่าจะวูบดับ นะ เปิดเครื่องหรือเล่นทั่วไปก็ไม่น่าจะมีปัญหา
    แต่ 8800GT/GTS กินไฟมากกว่า 8600GTS เืกือบๆ 50 Watt แนะ
    ดูจากเครื่องแล้วอุปกรณ์เยอะมากพอดู แต่ลองใช้ๆ ดูก่อนก็ได้เผื่อจะใหว ดูแล้วจะปริ่มๆ นะ
    ถ้าจะเปลี่ยน 500Watt ก็ใหว นะครับ

Comment

ขอบคุณครับ คุณมีเหลือๆสภาพดีๆมั้ยครับ จะรับไว้ดูแลสักตัวครับ

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
        เครื่องผมใช้
        7.พัดลม6ตัว ไฟแต่งคอมอีก5-6ดวง
        8.การ์ดจอเป็น8600gts
        9.ซิ้งcpu Thermaltake v1+ซิ้งการ์ดจอ Zalman vf 1000 led
        ท่าจะอลังการเอารูปมาโชว์หน่อยสิท่าน

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
          ขอบคุณครับ คุณมีเหลือๆสภาพดีๆมั้ยครับ จะรับไว้ดูแลสักตัวครับ
          ผมใช้ PSU ASUS 550Watt นะ เหลือเฟือย สำหรับ System ผม (แต่เผื่ออนาคต ด้วยครับ กับการ์ดจอใหม่)
          ดูจาก UPS จากโหลดไฟ ละ full load 4ขีด จาก 5ขีด UPS ผม 400Watt แปลว่าเครื่องผมกินไฟที่ 350W +-นิดหน่อย
          อุปกรณ์ของท่านเยอะกว่าของผมมากมาก นะ คงกินไฟอยู่ตอนนี้ประมาณ 400watt +-นิดหน่อย
          ถ้าเปลี่ยนเป็น 8800GT/GTS กินไฟมากกว่าตัวเก่าพอควรเลย เกรงว่า 460Watt ไม่ใหวมั้งครับ

Comment

คงต้องเปลี่ยนแหง๋เลยครับ แล้วจะไปเอาตัวไหนดี ไม่อยากให้เกิน 4000+-500 แบบสวยด้วย ไฟเต็มด้วย ถอดสายได้ด้วย แนะนำหน่อยครับ นึกว่าจะเปลี่ยนการ์ดจอสักหน่อย ต้องมาเปลี่ยน PSU อีกหมดตรูดแน่ๆ พออัปเสร็จแล้วมานั่งแทะคอมแทนข้าวแน่ๆ -_-"

Comment

คงต้องเปลี่ยนแหง๋เลยครับ แล้วจะไปเอาตัวไหนดี ไม่อยากให้เกิน 4000+-500 แบบสวยด้วย ไฟเต็มด้วย ถอดสายได้ด้วย แนะนำหน่อยครับ นึกว่าจะเปลี่ยนการ์ดจอสักหน่อย ต้องมาเปลี่ยน PSU อีกหมดตรูดแน่ๆ พออัปเสร็จแล้วมานั่งแทะคอมแทนข้าวแน่ๆ -_-"
              Enermax Liberty ELT500AWT 500W - 4000 กว่าๆ ครับ พอแน่

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ไหวละมั้ง

Comment

http://support.asus.com/PowerSupplyC...Language=en-us<<<< น่าจะพอให้คำตอบได้

(ส่วนตัวคิดว่าผมที่ได้มันเผื่อมาพอสมควร ลดสเปกลงหน่อยก็น่าจะพอได้ครับ แต่ว่าเผื่อเหลือดีกว่าเผื่อขาดเสมอ)

Comment

คือบางทีมันก็พูดยากนะครับ ถ้ายังไม่ได้ลองใช้นะครับ คิดว่าน่าจะพอนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ วันนี้ไปทั้ง TK ทั้ง jedi มา กะว่าจะไปหาซื้อ Psu ใหม่ ทั้ง2ร้านบอกว่าพออะครับ เลย กลับมามือเปล่า ลองใช้ดูก่อนนะครับ ไอ้เจ้าอาการไฟไม่พอมันทำให้เครื่องดับเฉยๆใช่มั้ยครับ แล้วมันทำให้ไฟช๊อดบอร์ดหรือการ์ดหรือป่าวครับ กลัวๆเสียอยู่เหมือกันครับ

Comment

Working...
                        X