Announcement

Collapse
No announcement yet.

P31DS3L ทำไม R(ferrite choke) ร้อนจนจับไม่ได้เลยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P31DS3L ทำไม R(ferrite choke) ร้อนจนจับไม่ได้เลยอ่ะครับ

P31DS3Lของผม ทำไม R(ferrite choke) ร้อนจนจับไม่ได้เลยอ่ะครับ

E2140 @3.04GHZ

7/24 วันนี้ลองจับดูปรากฏว่าร้อนมากๆ แต่ C กลับไม่ร้อน ไม่ทราบว่าเป็นอาการปกติหรือเปล่าครับ -*-

เช็คอุณหภูมิเมนบอร์ด แล้วปกติไหมครับ ถ้าปกติ ไม่น่าจะมีอะไรนะครับ รอผู้เชี่ยวชาญท่านต่อไปมาตอบนะครับ

Comment

เท่าที่ผมเคยใช้มันไม่ร้อนขนาดจับไม่ได้นี่ครับ แค่อุ่นๆ

Comment

มันร้อนจริงๆนะครับ แต่เครื่องปกติดี -*-

Comment

มันมีกระแสไหลผ่านมากมันก็จะร้อนเป็นปกติครับ บนเมนบอร์ดมีอุปกรณ์หลายๆตัวร้อนมากแต่ไม่ได้สังเกตุกันก็มีครับ

Comment

Working...
          X