Announcement

Collapse
No announcement yet.

clock การ์ดจอต้องยุ่งกับฮาร์ดแวร์ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• clock การ์ดจอต้องยุ่งกับฮาร์ดแวร์ไหม

หมายถึงว่าเราแค่ใช้โปรแกรมคล็อกได้เลยหรือเปล่าครับ
    ต้องมาเปลี่ยนพัดลมหรือทำอะไรเพิ่มไหมครับ
    อยากลองคล็อก 1950gt ของ AGP น่ะครับ ไม่เคยมีความรู้ด้านนี้และไม่เคยทำเลยอ่ะ

เราสามารถเลือกคล็อกได้ทั้ง software หรือ hardware
    software ก็อย่างเช่น ปรับแต่งไดร์เวอร์ , ปรับ core/mem , flash bio
    hardware ก็เช่น โมไฟ
    ส่วนเรื่องการเปลี่ยนซิงค์ก็ทำได้เลย ในกรณีที่ไม่ติดยันต์กันแต๊บไว้ที่ตัวซิงค์ เปลี่ยนก็เพื่อความสวยงาม และเย็นขึ้น ซึ่งย่อมส่งผลให้ลาก core/mem ได้ดีกว่าในระดับซิงค์เดิมๆแน่นอน

Comment

ใช้โปรแกรมลากคับ ไม่เสี่ยงประกันหมด^^

Comment

Working...
      X