Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีกระแสออกมาจากช่องใส่ remote NBอ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีกระแสออกมาจากช่องใส่ remote NBอ่า

คือ NB ผม hp dv6506 บางทีพอเอามือไปแตะที่ช่องใส่ remote และบริเวณใกล้เคียงแล้วมือมันจะมีเหือนไฟฟ้าสถิตนิดๆ อะ แบบนี้มีปัญหาไหมคับ

มีช่องใส่รีโมทด้วยเหรอครับ ใช้อยู่เหมือนกัน อยู่ตรงไหนเหรอครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ

Comment

Originally posted by axn View Post
      มีช่องใส่รีโมทด้วยเหรอครับ ใช้อยู่เหมือนกัน อยู่ตรงไหนเหรอครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ
      ตรงช่องExpress Slotอ่ะครับ

Comment

PCMCIA เหรอ

Comment

แล้วคือ มันใส่รีโมทที่แถมมาให้ได้เหรอครับ

Comment

อ่าวอยู่ด้านซ้ายมืออ่ะครับ แถวๆๆข้อมืออ่ะครับ

Comment

แง่วไม่เห็นมีใครตอบคำถามเลยงุงิ

Comment

ช่อง express slot อ่ะครับ ใส่ได้ครับแต่ระวังเรื่องความร้อนหน่อยนะครับเพราะว่าตรงนั้นเป็นที่อยู่ของ hdd มันจะร้อนมากถ้าไม่ได้เล่นในห้องแอร์...

Comment

เครื่องผมก็ร้อนมากๆเช่นเดียวกัน สงสารรีโมทมากๆ ตอนนี้ถอดออกให้หมดแล้วเปิดโล่งเลย ไม่ร้อนเท่าไหร่แล้วครับ

Comment

ของผมเป็นไฟฟ้าสถิตอะบางครั้งเป็น แบบนี้มีปัญหาไหม

Comment

Working...
                    X