Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างcorsair กับ kingston อันไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เชียร์ CORESAIR เพราะใช้อยู่ อิอิ

Comment

CORESAIR อีกเสียง รู้ว่าไหม้เคลมได้จะลองคล๊อกซะ 1333

Comment

ผมโดยส่วนตัวเคยเจอ coresair นะครับ ที่ไหม้ มานพาไหม้ทั้งบอร์ดเลยนะครับ เลยไม่ใช้อีกเลย แรมเครมได้ ที่เหลือ เครมไม่ได้นะครับ เหอะ ๆ เคร้าครับ (อาจมีปัญหาที่อย่างอื่นนะครับ ที่ผมเจอก็ CPU ,M/B , RAM ครับ ยกขบวนกันไปครับ) เลยเปลี่ยนมาใช้ Kingston นะครับ (kingston ก็ดีอยู่นะครับ เสียอย่างแพงไปนิด เอามาใช้แบบไม่ Clock ผมว่าดีกว่านะครับ เสียอย่าง ปลอมเยอะไปหน่อยนะครับตอนซื้อดูดี ๆ ละกันครับ)

Comment

เลือกร้านขาประจำครับ อย่างร้านที่เสรีผมก็คบกันมา 10 ปีกว่า ๆ แล้วครับ ซื้อของที่ร้านนั้นมาตลอด รับรองได้บ้างว่าจะไม่ได้ของปลอมครับ ด้วยเหตุนี้ผมจึงหาร้านประจำเอาไว้ ตอนนี้ถึงจะมีร้านขาประจำที่ตะวันนาบ้าง ร้านที่ตะวันนาบริการดีคบมาปีกว่า ๆ แต่ไม่มีของ Mid-End หรือ Hi-End ให้เลือกมากนัก เช่น Mainboard ก็ P5K-SE หรูสุดของร้านแล้วครับ ในที่สุดก็ต้องถ่อสังขารกลับไปที่เสรีเหมือนเดิม

Comment

http://www.bigitshop.com/online-shop...GB-667MHz.html

ผมจะซื้อตัวนี้นะครับ มันเป็นชิบแท้ไหมครับนี่

Comment

ต้องไปส่องดูที่ร้านเลยครับ ดูอย่างนี้ไม่ค่อยรู้เรื่องนะครับ

Comment

แต่ช่วงนี้ คิงตันประกันดี ก้อถูกจิงๆ^^

Comment

เรือใบดีกว่าครับ คิงตัน แรมปลอมเยอะ

Comment

Corsair ครับเชื่อผมจิเราไม่รู้ว่าโชคชะตามันจะเล่นตลกกับเราเมื่อไหร่ซื้อความสบายใจดีกว่าคุณภาพก็ระดับแนวหน้าเหมือนกัน

Comment

ใช้เดิมๆมันก็พอๆกันนะ

Comment

ใช้งานเดิมๆ 2 ยี่ห้อนี้ดีเหมือนกัน ทนเหมือนกัน
                        Corsair ประกันดีกว่า Overclock ได้ไกลกว่า

งานนี้ผมเชียร์ Corsair (แต่ตอนนี้ใช้ Kingston)

Comment

Corsair ไม่มีปลอมบ้างเหรอครับ หรือที่คุณๆ ใช้อยู่ อาจจะของปลอมก็ได้ GG

Comment

Originally posted by Trex View Post
                            Corsair ไม่มีปลอมบ้างเหรอครับ หรือที่คุณๆ ใช้อยู่ อาจจะของปลอมก็ได้ GG
                            ถ้าปลอมก้คงน้อยกว่าคิงตั้นแหละ

Comment

ผมว่าที่ผมซื้อนี่คงไม่ปลอมหรอกครับ เพราะมันประกัน7com

Comment

corsair ชัวกว่าคับ *_*

Comment

Working...
                                X