Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec ขนาดนี้ Power เท่านี้ พอไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec ขนาดนี้ Power เท่านี้ พอไหมครับ?

สวัสดีครับ
    ขณะนี้ผมอัพเกรดเครื่องใหม่ไปหลายชิ้น ทำให้เริ่มไม่แน่ใจแล้วว่า PSU ที่ใช้มาเดิมจะพอหรือไม่
    รบกวนท่านผู้รู้ช่วยประเมินหน่อยครับผม

ในเครื่องผมตอนนี้มีอุปกรณ์เหล่านี้อยู๋ครับ

Pentium 4 3.0HT
    Heatsink Zalman 9500
    ASUS P4C800
    RAM Kingston DDR400 1536MB (256*2+512*2)
    VGA Sapphire ATI Radeon HD 2600XT DDR3 256 MB AGP8X
    HDD SATA Maxtor 120GB
    HDD SATA Seagate 320GB
    ASUS DVD-ROM 16X
    SB X-Fi Xtreme Music
    พัดลมในเคส 4 ตัวๆละ 0.2A

ใช้ Enermax 350W อยู่ครับ ไม่ทราบว่าพอหรือเปล่า
    และถ้าผมจะเอา PSU เครื่องเก่า 250W มาต่อเพิ่มอีกตัวให้ VGA โดยเฉพาะเพียงอย่างเดียว จะดีไหมครับ หรือเปลี่ยนใหม่ทั้งลูกไปดีกว่า?

รบกวนประเมินให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ไหวๆ

ครับ ถ้าจะต่อเพิ่มก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ ไม่ต้องไปซื้อไหม่

Comment

ท่านอื่นคิดเห็นกันอย่างไรบ้างเอ่ย
      ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่า Enermax 350W เอาอยู่สบายๆ เลย
        เห็นบางท่านใช้กับ 7900GS ยังสบายๆ เลย นะ

Comment

แต่ทำไมผมเล่น Need for speed prostreet แล้วมันตัดอ่ะคับ เล่นไปได้ยังไม่ทันจบด่านนึงมันก็ตัดไปเลยอ่ะ T_T

Comment

PSU ที่ใช้น่าจะไหวอยู่นะครับ ปัญหาดังกล่าวที่บอกมาอาจมาจากสาเหตุอื่นก็เป็นไปได้ครับ

Comment

ปัญหาโดยพื้นฐานมันเกิดจากอะไรได้บ้างอ่ะคับ

Comment

ผมไปอ่านจากเวปนอกมา มันบอกว่า ถ้าใช้งาน Full Load จริงๆ จะกินไฟถึง 200W (ปรกติคือ 40W) มันเป็นความจริงแท้แน่อย่างไรหรือครับ? แบบนี้มันจะพอจริงป่าว? เพราะจนถึงตอนนี้ผมเล่นเกมไป PSU ก็ตัดได้ตัดดี เล่นไม่จบซักกะด่านเลย >_<

Comment

Working...
                X