Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนน MSI 8800GT หลังจากเปลี่ยนซีพียูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-*- รอให้ผมได้ 8800GT มาก่อนจะเทส AMD 5200+ ให้ดู

Comment

ผลัดกันรุกผลัดกันรับ
      ผมว่าท่านจขกท.คิดถูกแล้วขอรับที่ไม่ยึดติดค่าย
      อันไหนเหมาะสมเราก็ใช้ เงินเราพอใจซะอย่าง ^^

งงนิดๆ เข้ามาผิดบอร์ดไหมเนี่ย = =
      มองข้างบนก็ Graphics & VGA Zone นี่นา..
      แฟนๆอย่าเถียงกันเลยคร้าบ ติ๊กรักทุกคน จุ๊บๆ

Comment

ตอนนี้ intel กำลังขาขึ้นก็ต้องปล่อยเขาล่ะครับ

ความจริงก็เป็นความจริง เหลือแต่ว่าคนเราจะยอมรับได้รึป่าวเท่านั้นเอง

Comment

ผมไม่ได้ยึดติดอะไรกับค่ายไหนทั้งสิ้นละครับ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาตลอดทั้ง ซีพียูหรือการ์ดจอ ขึ้นอยู่กับว่า ตัวไหนจะคุ้มค่ามากกว่ากัน ส่วนตัวที่เปลี่ยนมาเป็น C2D ก็เพราะอยากลองว่ามันแรงแค่ไหนครับ ซึ่งก็แรงสมใจจริงๆ ส่วนที่บอกว่าเพราะซีพียูขาหักหรือป่าว ก็ไม่น่าเกี่ยว เพราะอีกท่านนึงก็ได้คะแนนประมาณผมเช่นกัน

ที่ลองกับ 1024 เพราะผมเล่นความละเอียดนี้อะครับ เพราะปรับขึ้นมาเป็น 1280 มันก็ไม่ได้สวยอะไรกว่านี้มากมาย อ้างอิงจากที่นี้ครับ http://www.gamespot.com/features/6168650/p-4.html นี่ขนาดซูมไปใกล้ๆ แล้วนะ ถ้าเล่นจริงๆ มันไม่ได้ซูมขนาดนี้อยู่แล้ว คงแทบจะไม่ต่างกันเลย แต่เฟรมเรตนี้ต่างกันเห็นๆ

Comment

ของผมใช้
            Athlon64 3000+ เดิมๆ 939
            แรม 2G
            8800GT
            Hdd 80*2 raid0

ได้ 3dmark 2006 1280*1024 ได้แค่ 4900-5200 แต้มเองอ่ะ ปรับเป็น 1024*768 ก็ยังได้เท่าเดิม
            3dmark2003 ได้ 30000 แต้ม
            มันปกติมั้ยเนี่ย ทำไมได้น้อยมากเลย

Comment

Originally posted by sunserus View Post
              ของผมใช้
              แรม 2G
              8800GT

ได้ 3dmark 2006 1280*1024 ได้แค่ 4900-5200 แต้มเองอ่ะ ปรับเป็น 1024*768 ก็ยังได้เท่าเดิม
              มันปกติมั้ยเนี่ย ทำไมได้น้อยมากเลย
              ก็อย่างที่บอกละครับ มันตันที่ cpu ทำให้ดึงประสิทธิภาพของตัวการ์ดออกมาไม่ได้เท่าที่ควร แนะนำว่าเปลี่ยน cpu ใหม่ดีกว่าครับ ขนาดตัวเก่าผม X2 4400+ 2.2GHz ยังได้แค่ 8000 เองครับ

Comment

ครับ เซ็งเป็ดคับ
                ไว้รอมกรา 45nm ออก จะซัดตัว top มาเลย แง่งๆๆ แค้น

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                  ของผมใช้
                  แรม 2G
                  8800GT

ถามแบบเดียวกับผมเลย ผมใช้ x2 4400+ ตอบได้คำเดียวคับ CPU ห่วยไป
                  ถ้าอยากได้ 11000อัพ ที่ 1280*1024 ต้อง C2D ที่ 2.6Ghz up เท่านั้นคับ ลองมากับตัวถึงได้รู้คับ แม้แต่ x2 5600+ ยังได้แค่ 1หมื่นนิดๆเลยคับของบอก

Comment

ครับ เซ็งเป็ดคับ
                    ไว้รอมกรา 45nm ออก จะซัดตัว top มาเลย แง่งๆๆ แค้น
                    จัดเลยครับ Quad ยังได้ 4GHz ไฟเดิม ชิวๆแล้ว

2Core ยิ่งไม่ต้องพูดถึง สุดตรีนแหงๆ

ถ้าจะสอยตัวท๊อปเลยก็ดีครับ เพราะท่านซอลบอก Yorkfield ตันบัสแถวๆ 480 -*- เล่นตัวล่างๆอาจจะมีปัญหาตัวคูณไม่พอได้

Clock ไม่ตัน ไปตัน FSB ....กรรม -*-

Comment

จะแรงขนาดไหน เจอ crysis ก็ดับอนาถ-*-

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                        จะแรงขนาดไหน เจอ crysis ก็ดับอนาถ-*-
                        พูดได้โดนใจ

Comment

Originally posted by Samanosuke View Post
                          ผมไม่ได้ยึดติดอะไรกับค่ายไหนทั้งสิ้นละครับ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาตลอดทั้ง ซีพียูหรือการ์ดจอ ขึ้นอยู่กับว่า ตัวไหนจะคุ้มค่ามากกว่ากัน ส่วนตัวที่เปลี่ยนมาเป็น C2D ก็เพราะอยากลองว่ามันแรงแค่ไหนครับ ซึ่งก็แรงสมใจจริงๆ ส่วนที่บอกว่าเพราะซีพียูขาหักหรือป่าว ก็ไม่น่าเกี่ยว เพราะอีกท่านนึงก็ได้คะแนนประมาณผมเช่นกัน

ที่ลองกับ 1024 เพราะผมเล่นความละเอียดนี้อะครับ เพราะปรับขึ้นมาเป็น 1280 มันก็ไม่ได้สวยอะไรกว่านี้มากมาย อ้างอิงจากที่นี้ครับ http://www.gamespot.com/features/6168650/p-4.html นี่ขนาดซูมไปใกล้ๆ แล้วนะ ถ้าเล่นจริงๆ มันไม่ได้ซูมขนาดนี้อยู่แล้ว คงแทบจะไม่ต่างกันเลย แต่เฟรมเรตนี้ต่างกันเห็นๆ

ผมชอบ ข้อความนี้มากเลย ผมอีกคนที่ไม่ยึดติด ถ้าหากว่า มันดีกว่ากันจริง ผมก็คงไม่ฉลาดน้อยไปใช้ของที่มันดีน้อยกว่าหรอกครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                            ผมชอบ ข้อความนี้มากเลย ผมอีกคนที่ไม่ยึดติด ถ้าหากว่า มันดีกว่ากันจริง ผมก็คงไม่ฉลาดน้อยไปใช้ของที่มันดีน้อยกว่าหรอกครับ
                            พูดได้โดนใจอีกเช่นกัน

การที่ไม่ยึดติดสิ่งใด จะทำให้เราได้ของดีสุดในเวลานั้นแน่นอนครับ

Comment

โซนันดะ
                              อย่างงี้นี่เอง ผมก็รู้อยู่อะนะ ว่าคะแนน ของ 2.0 และ 3.0 มันก็ขึ้นตาม คะแนน cpu เหมือนกันแหละคับ
                              เช่น ของผม ที่ 2.8 จะได้ คะแนน cpu ประมาณ 2200
                              แต่ถ้าเป็น cpu หัวเดียวอย่าง 3000+ มันก็จะได้คะแนน CPU ประมาณ 800

Comment

ขอโชวห่วยหน่อยแล้วกันคับ อันนี้คือคะแนนที่ได้จาก X2 4400+ ที่ผมอัดมันไป 2.8 อิๆ

Comment

Working...
                                X